ช่วยแนะนำด้วย ย ย ย ย

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย _MUMU_, 27 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. _MUMU_

_MUMU_ Guest

0
    0
    0
    อยากไปขับกับพี่ๆๆด้วยคน
    ชอบโกคาทมานานแล้วครับ
    แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง
    ขอเป็นน้องใหม่ในวงการได้มัยครับ

2. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ไปที่มนาม ทักทายได้หมดครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ^_^

3. _MUMU_

_MUMU_ Guest

0
    0
    0
    สนามตรงแดนเนรมิตรเก่ามั้ยครับ
    ส่วนใหญ่ไปวันอะไรครับ
    ขอบคุณ คุณBank blue coupeครับ

4. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สำหรับคารท์ 4 จังหวะนะครับ ในกรุงเทพฯ
    ถ้าชอบแบบ outdoor ก็ต้องที่มาขับที่ MSL (ขับสบายๆ ไม่เหนือย ได้ทักษะแบบรถใหญ่)
    ถ้าชอบแบบ indoor ก็ต้องมาขับที่ RCA (ขับโหด เหนือยพอสมควร ได้หลายทักษะ)
    ถ้าชอบแบบ Drift Drift ก็ต้องมาลองที่ Sugar Beet รามอินทรา (มันส์อีกแบบ)
    แต่ถ้าเป็นหลังซีคอน มีทั้ง 4 จังหวะ และ 2 จังหวะให้ขับ แต่ไปได้แค่ตอนกลางวัน แต่ถ้ายังไม่เคยขับ
    อยากให้ลอง 4 จังหวะดูก่อนว่าเอาอยู่หรือไม่ ถ้าเอาอยู่แล้ว ก็ลอง 2 จังหวะได้เลย

ที่แน่ๆไม่รู้จะเชียร์สนามไหนเหมือนกัน เพราะสนิทกันทั้ง 4 ที่เลย แล้วแต่ละสนามก็
    ได้ความรู้สึกคนละแบบ แต่เย็นๆ วันศุกร์พวกผมจะไปขับกันที่ MSL ตอนก่อนค่ำ แล้วดึกๆ
    ก็ออนทัวร์ไปตะลอยขับที่ RCA บ้าง Sugar Beet บ้างแล้วแต่โปรโมชั่นไหนฟังดูน่าสนใจ

ป.ล, พกเงินไปสนามไหนก็ได้ แล้วขับเลย เดี๋ยวก็รู้จักกันเองครับ

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ผมไปอยู่ช่วงเย็นๆ หลัง 6โมง เกือบทุกวันที่อยู่ใน กทม. ครับ แหะๆๆ :D

6. ohm foreplay

ohm foreplay New Member Member

28
    0
    0
    ส่วนตัวผมชอบ MSL ครับ สนุกดี

7. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    แนะนำMSL ครับไปง่ายใจกลางเมืองดีครับ จอดรถสบาย ไม่ต้องเครียด บรรยากาศดีด้วยครับ

8. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ยินดีแนะนำครับ

หากชอบ ลองเข้ามาเช่าขับดูก่อนครับ ถ้าลองขับดูแล้วรู้สึกสนุก อยากขับเป็นแบบจิงจัง ผมแนะนำให้ลองมาเรียนกับทางสนามMSLดูครับ ขับเป็นเร็วขึ้นแน่นอนครับ :)

หากเจอกันที่สนามทักทายได้ครับ ยินดีแนะนำครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้