ใช้ TE 71ขอถามพี่ๆหน่อยครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย sniper_k, 22 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sniper_k

sniper_k New Member Member

6
    0
    0
    ไม่ทราบว่าแพหน้าของAE86ใส่กับ TE 71ได้พอดีหรือเปล่าครับ (ยกมาทั้งคานเลย)หรือว่าต้องแปลงด้วยหัวช็อคอัพของ TE 71 เหมือนกับ DX หรือ หน้าแหลมครับ อยากได้ข้อมูลไปทำรถครับ
    กระปุกพวงมาลัยใช้ของตัวไหนได้บ้างครับของเดิมมันหนักมากครับ
    ขอบคุณครับ

2. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
    หาแพหน้าของ AE 86 มาทั้งชุดเลยครับ ใส่ได้เลย

3. ReTRO RACER

ReTRO RACER New Member VIP

125
    0
    0
    รถเป็นรุ่นไหนครับ ไฟหน้าเหลี่ยมเล็กหรือเหลี่ยมใหญ่ ถ้าเหลี่ยมใหญ่(ต้องเป็นแท้ๆนะครับ ไม่ไช่เหลี่ยมเล็กแปลงเหลี่ยมใหญ่) จะสามารถไส่ได้ทันทีครับ รูหัวโช็คเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นเหลี่ยมเล็ก รูหัวโช็คจะตรงกันแค่2รูครับ และลักษณะเบ้าจะคนละทรงกัน เหลี่ยมเล็กเบ้าจะเป็นทรงกลม เหลี่ยมใหญ่เบ้าจะเป็นวงรี ซึ่งจะเหมือนกับของ86 และถ้าจำไม่ผิด จุดยึดโช็คด้านล่าง จะไม่เหมือนกัน ระหว่าง86กับ71ครับ ส่วนพวกจุดยึดคาน ปีกนกอะไรพวกนี้เหมือนกันครับ

4. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    สนใจอยู่เหมือนกันครับไม่ทราบว่า ถ้าอยากจะหา พวกแพลหน้า หลัง ของ 86 ได้นี่ควรจะมีงบเท่าไรครับ อยากได้ช่วงล้างดี ๆหน่อยครับ พวกชุดคานหลังด้วยก็ดีเลยครับ ขอบพวกนี้ยังพอหาได้หรือเปล่าครับ รถผมก็เป็น TE71 เหมือนกันเป็นรุ่นไฟใหญ่ หรือไฟเล็กแปลงไม่แน่ใจครับ

5. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้