DIY ยางรองกระดูกงูประตูหลัง

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Ti_Es03, 11 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ti_Es03

Ti_Es03 New Member Member

40
    2
    0
    DIY ยางรองกระดูกงูประตูหลัง

เบิกยางรองกระดูกงู อันเดียวกับของประตูด้านหน้ามาเลยครับ

1. ถอดอันเก่าออกก่อน
    2. ใส่ยางจากขอบด้านหน้าก่อนแล้วไล่มาเรื่อยๆแล้ววัดระยะส่วนเกินที่จะตัดทิ้ง
    3. พอได้ระยะที่ใส่พอดีก็เอาเรื่อยมาตัดส่วนที่เกินออก ตกแต่งให้เข้ารูปดูเรียบร้อย
    4. จัดการใส่เข้าไปแทนเลยครับ เสร็จแล้วง่ายดายครับ

ปล. ทำเสร็จแล้วแต่ยังไม่ได้ถ่ายรูป อธิบายคร่าวๆแค่นี้ก่อนละกันครับ :)

2. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    โห ขอบคุณครับ ตอนแรกก็ได้ข่าวมาว่ามีคนจะลองทำ แต่ก็ยังไม่ได้เห็นเหมือนกันครับ ใส่แล้วดีขึ้นหรือป่าวว่างเงียบน่ะ

3. Ti_Es03

40
    2
    0
    เงียบขึ้นครับ คุยกับพี่แหลมไว้ว่าจะทำ ตอนนี้เสร็จแล้ว แต่พี่แหลมไม่รู้ทำยัง
    แต่ผมคิดว่าคุ้มค่าครับ

4. Ti_Es03

40
    2
    0
    อ๋อ ลืมครับ
    ต้องสลับ หน้าซ้าย -----> หลังขวา
    หน้าขวา -----> หลังซ้าย

5. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    พี่ก็ทราบจากพี่แหลมเหมือนกันครับว่า จะทำ พี่เค้าปรึกษาเลือกเบิกของกับพี่ไปนานแล้วคิดว่าน่าจะได้ของแล้วล่ะมั้งครับ

6. Ti_Es03

40
    2
    0
    คิดได้ไงเนี่ย คนคิดสงสัยหน้าตาดี อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้