ล้อหลังติดซุ้มนอก ขอคำแนะนำด้วยครับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย sand_gump, 5 สิงหาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    ไปใส่ล้อ P1 17 กว้าง7 ออฟ38 มา ยาง205/45 ช่วงล่างเดิม

ล้อหลังดันติดซุ้มด้านนอก

ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่า จะทำยังไงต่อไปได้มั่ง เห็นว่า ให้พับซุ้ม หรือ ใส่สปริงแข็งๆ

ช่วยแนะนำสถานที่รับทำด้วยนะครับ พับซุ้มที่ไหนดีๆ

แก้ไขล่าสุด: 5 สิงหาคม 2007
  2. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    พับซุ้ม เห็นมีที่ RP tire ตรงศรีนครินท์

กับ smb ทรัพสมบูรณ์ ราชบูรณะ ประมาณนั้นครับ

ใครมีที่อื่นอีกแนะนำกันนะครับ

พับแล้วติด ก็ลองดูยางแก้ม หลบๆๆ แก้มบางๆๆ ด้วยนะครับ 205/40/17 พวก ฟอลเคน /ดันลอป แก้มบางครับ

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สำหรับผมว่าการพับซุ้มล้อ รถผมให้เป็นหน้าที่ของอู่สีครับ พันเนียนๆ เพราะเคยพับที่ร้านดังแห่งหนึ่งย่านวัดลาดพร้าว ใช้ด้อนตีๆๆๆๆ สีตรงที่พับมันก้อแตก และล่อนออกมาอ่ะคับ

4. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    ร้านแม็ก - ยาง พับซุ้มล้อเนียนๆๆ เก่งๆๆ เดี๋ยวนี้มีเยอะแล้วครับบบ

สนามเป้าศูนย์ล้อ, รามอินทราล้อแม็ก หรือไม่ก็ลองเปิดหนังสือแต่งรถ แล้วโทรไปสอบถามดูก็ได้ครับบบ
    เอาที่เข้ามีเครื่องพับซุ้ม จะได้งานเนียนๆๆ ครับบบบ

5. kui white96

kui white96 New Member Member

97
    2
    0
    พับนี่ต้องใช้เครื่องรีดนะครับ ที่แนะนำไปนี่มีเครื่องรีดครับ ต้องค่อยๆๆ รีดด้วย กันสีแตก

ที่ใช่ฆ้อน เรียกว่าทุบ หรือ เคาะครับ ผมโดนมาแล้ววว สีกระจายเลยครับ :cry:

6. jazz_sport

jazz_sport New Member Member

8
    0
    0
    ผมโดนมาเหมือนกันคับ

สีกระจายเหมือนกัน เพราะค้อนเนี่ยแหละ

ลองเปลี่ยนยางเป็น 205/40/17 ดูนะ

เพราะผมก้อใส่อยู่เหมือนกัน

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้างั้นก้อไปหนามเป้าเลยคับ ร้านรุ่นน้องผมเองชื่อกอล์ฟครับ ผมก็ทำช่วงล่างกับที่นี่แห่งเดียวเท่านั้น แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้โหลดแล้วครับ :)

8. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    ล้อ 17 นี่ต้อง off 42 นะ ชัวเลยครับ ถ้าใช้ออฟนี่นะครับกับยาง 40

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้