ช่วยด้วย ไฟ T-BELT โชว์ครับ.......MTX 2L II

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย yooth mtx, 18 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yooth mtx

yooth mtx Guest

0
    0
    0
    เมื่อเช้าขับรถมาทำงาน ไฟ T-BELT ติดเฉยเลย ตกใจ! สายพานไทม์มิ่งเปลี่ยนมาแล้วตอน 200,000 กม. ครับ (เปลี่ยนมาเกือบ 2 ปีแล้ว) ตอนนี้ไมล์ 240,000 กม. พอดีครับ ไฟโชว์เลย สงสัยว่า........
    ......1. เครื่อง 2L II ไฟที่เตือนมันเอาสัญญาณมาจากไหน ? มันนับจากเลขเคาเตอร์ไมล์หรือเปล่า ครับ
    ถ้าใช่ มันมีโอกาศ คลาดเคลื่อนได้มั๊ยครับ ?
    .....2. รีเซ็ทยังไงครับ ? หรือว่าต้องเปิดฝาหน้ามาดูสภาพสายพานก่อน ทำงานทุกวันถ้าเปิดคงต้องรอวันหยุด

2. ใครรู้มาด่วน............

3. yoothmtx

yoothmtx Guest

0
    0
    0
    ช้วยด้วย.................ครับ

ช้วยด้วย....................ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

4. Redpanda

Redpanda New Member Member

158
    1
    0
    เท่าที่รู้คับ หน้าปัดไมล์มานจะมีจุกยางอยู่จุกเล็กๆอ่ะคับเปิดออก เอาเหล็กแหลม จิ้มสวิทย์ข้างในอ่ะคับ จำมาตอนช่างมานรีเซ็ตหลังเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งให้อ่ะคับ รอผู้รู้มาตอบอีกทีคับเพื่อความแน่นอน:D

5. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    ตามนั้นคับ แต่ทางที่ดีควรเปิดฝาครอบออกมาดูตรวจสอบสายพานก่อนดีกว่าคับกันไว้ก่อนคับ

6. yooth mtx

yooth mtx Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากๆเลย

7. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    แสนโลเป็นที เปลื่ยนสานพานกับลูกรอก มีตังหน่อยก็ปั้มน้ำไปด้วยทีเดียวจบ แล้วก็จิ้มหน้าปัด

แล้วแสนโลหน้าเจอกันใหม่

โอ้...ได้ความรู้ใหม่ Thank จิงจิง ครับชอบที่สุดก็ตรงต้องจิ้มนี่แหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้