7 speed

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย นัฐพล เจือทอง, 7 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
    7 speed ใช้งานยังไงให้มีประสิทธิภาพสูงสุดอะคับ พอดีเพิ่งไปจองรถเอาไว้คับลองขับแล้วมันก้อยังงง
    ๆอะคับรอกวนหน่อยคับ:eek:

1. ANAHONDA

ANAHONDA New Member Member

19
    3
    0
    อย่าไปใช้มันเลย มันพังง่าย
    เดี๋ยวจะเซ็ง กับjazz

2. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ลาก 4500-5500 กำลัง มันครับ คันเร่งไม่ต้องยก

3. ขอบคุณคับ
    ตกลงมันไม่ค่อยดีใช่ป่าวคับ 7 speed เนี๊ย

4. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    พังง่ายใจเสาะ 555555 เป็นโรคประจำตัว :D :D :D :D :D :D

5. djgolf69

djgolf69 New Member Member

207
    1
    0
    อย่าเล่นมันมากคับๆ ขำขำพอๆ ๆ

6. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    มันพังยังไงอ่ะครับ....อยากรู้

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมใช้อยู่มันก้อไม่พังนะครับ ก้อเปลี่ยนเกียร์ที่5-6พันรอบ ช่วงแรงม้าสูงสุดอ่ะครับ แต่จริงแล้วมันก็ไม่ได้ทำให้อัตราเร่งดีขึ้นเท่าไร หรือไม่ดีขึ้นเลยครับผมว่า ใส่Sยังเร่งดีกว่าอีก

ข้อมูลของHONDA JAZZ และ เกียร์CVTครับ

http://en.wikipedia.org/wiki/Honda_Fit

การทำงานของมันครับ

8. Eak Zx@Citymania

Eak Zx@Citymania New Member Member

23
    2
    0
    เยี่ยมคับ อธิบายโดยเห็น ภาพ กาน จะ จะ

เกียร์ CVT ตัว ปี 2005-2006 ถามช่างฮอนด้าแล้วเค้าบอกว่า อัฟ ขึ้นมแล้ว ปัญหาน้อยลงกว่าเดิมเยอะ แต่เป็นห่วงเรื่องน้ำมันเท่านั้นเอง ควรจะเป็นน้ำมันของศูนย์จาดีก่าคับ ไม่ถึงห้าร้อยหรอก ถามช่างเค้ามาเฉยๆ

9. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    ใช้ประจำครับ มันส์ดี แต่ถ้าลากยาวๆใกลๆ ผมใช้Sสุดแล้วตบDครับ ปลายใหล 180-190 สบายๆ

10. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    ปิดแอร์ เปิดกระจกนิดหน่อย เข้าทางด่วน หรือโทลเว ใส่ตั้งแต่ 1-7 เลยครับท่าน แต่ทุกครั้งที่ใช้ มันจะมีกลิ่นไหม้ๆตามมาทุกครับ แต่ไม่ได้เป็นกลิ่นที่รุนแรงมากนัก เพื่อนๆพี่ๆ น้องๆท่านๆ ทั้งหลายเป็นกันบ้างไหมครับ แต่รวมๆแล้วก็มันดี ผมใช้ v-tec นา idsi เป็นไงบ้างครับ

11. willy26

willy26 New Member Member

120
    1
    0
    190 เลยหรือครับ

ไม่ทราบว่า ได้เปลี่ยนท่อ หรือ head หรือ หัวเทียน กรองเปลือย ของอารัยมาหรือครับ ถึงได้วิ่ง 190 อยากรู้ครับ

12. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    กลิ่นไหม้ เจอเหมือนกันครับ v-tec แต่ไม่แรงมาก

13. @6426@

@6426@ New Member Member

430
    0
    0
    ผมก็เล่นทุกครั้งที่ขับแจ๊สแหล่ะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ลากไปเลย สามารถเล่นแบบเกียร์ธรรมดาเลยครับ
    ลาก 5500 กดบวก 1 ที พร้อมกับละคันเร่งนิดนึง แล้วก็เหยียบสุดต่อ เล่นทุกเกียร์ แต่แค่ 5 เกียร์ ก็คงเบื่อแล้วหล่ะ (สามารถเบิ้ลคันเร่งได้ตอนจังหวะเปลี่ยนเกียร์ครับ) มันส์... ครับ

แต่ถ้าเหยียบเกิน 5500 รอบ เกียร์ก็จะเปลี่ยนเองอัตโนมัต ครับ
    ไม่ต้องกลัวพัง เพราะเล่นแทบทุกวันไม่เป็นไร แต่รถเพื่อน ไม่ได้เล่น 7 ปีด มันเปลี่ยนไป 2 ลูกแล้วครับ อย่าไปกลัวครับ

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มันเป็นของเล่นครับ!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้