รบกวนถามเพื่อนๆหน่อยครับผมมีPioneer7650+Peerlessแยกชิ้น จะจัดชุดครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย JAY_3S-GTE, 28 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JAY_3S-GTE

JAY_3S-GTE New Member Member

52
    0
    0
    ลำโพงกลางแหลมแยกชิ้นของ MTX กรวยสีเงินๆ นี่เสียงดีมั้ยครับ น่าเล่นรึเปล่า แล้วถ้าเทียบกับกลางแหลมแยกชิ้นของ PCA(เพียเลส) อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ แล้วจะใช้Ampตัวไหนขับดีครับ เอาที่ราคาไม่แพงแต่คุ้มค่าอะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D :D :D

แก้ไขล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2006
  2. 4tuner

4tuner Guest

0
    0
    0
    คู่นึงสามพันกว่าบาท ก็น่าจะโอเคนะครับ เห็นตอนหลังขายดีเหมือนกัน แต่ราคานี้ยังมี boston ให้เลือกด้วย ลองไปหาฟังสิครับ คลองถมมีร้านนึง ตรงที่เปิดใหม่อ่ะครับ ราคาส่ง ไม่แพงด้วย ถูกพอกับซื้อในเว็บนี่แหละ

3. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    MTX รุ่นนี้ได้ชัดเจน สดๆหน่อย ถ้าPCA ก้อออกแนวนุ่มนวน หวานนิดๆ ครับผม
    แต่MTXเสียงเรื่องรับกำลังขับสูงๆ ราคาค่าตัวคุ้มค่าเหมือนกันครับ

4. JAY_3S-GTE

52
    0
    0
    แล้วเรื่องพาวเวอร์แอมป์อะครับ ถ้าให้เลือกพาวเวอร์แอมป์4ชาแนลระหว่างยี่ห้อ BASE กับ ACZON intouch นี่ จะเลือกตัวไหนดีครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ :D

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ACZON คับ

6. JAY_3S-GTE

52
    0
    0
    ขอถามอีกนิดครับ
    - ซับวอซ์ยเดี่ยวกับวอซ์ยคู่เสียงที่ได้แตกต่างกันยังไงครับ
    - แล้วซับควรเล่นยี่ห้อไหนรุ่นไหนครับ วอซ์ยเดี่ยวหรือวอซ์ยคู่ ดีครับ
    - ผมไปถามที่ร้านมาเค้าบอกว่าถ้าจะเอาซับแบบวอซ์ยคู่ต้องใส่2ดอก ไม่สามารถใส่ดอกเดียวได้ ถ้าจะเอาแค่ดอกเดียวต้องใส่วอซ์ยเดี่ยว จริงรึเปล่าครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ :D

7. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    เรื่องซับไม่จริงครับแต่ต้องดูทีแอมป์ว่าทำงานได้ที่โหลดไหนจึงจะมาเลือกซับครับ

8. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เพิ่มคับ ถ้าเอาแอมป์มาให้ดูวัตต์ที่ต่อโหลด 4 โอมนะคับ ถ้า 2 โอมกลัวแอมป์จะทำงานหนักเกินไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้