รบกวนหาข้อมูล หน่อยครับ ว่า หัวฉีดเดิม Ga16 กี่cc. แล้วหัวฉีดsr20det...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bon Bz, 20 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bon Bz

Bon Bz Guest

0
    0
    0
    รบกวนหาข้อมูล หน่อยครับ ว่า หัวฉีดเดิม Ga16 กี่cc. แล้วหัวฉีดsr20det ฝาดำหลังหัก(ขับหลัง) กี่ cc. ครับ ขอบคุณคร๊าบบบ

2. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    GA16 185 sr20fet 370 (ยกเว้น S15กับ pulsar) *ถ้าจำไม่ผิด

3. Bon Bz

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ พอดีรถจูนไม่ได้อะครับน้ำมันบางตอน5000รอบ ขนาดยกหัวฉีด100%

4. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    ใช้น้ำมันอะไรครับ

5. Bon Bz

0
    0
    0
  6. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    แรงดันน้ำมันตกมั้ยครับ ปั้มติ๊กกับเรจกุเรจอะไร

7. Bon Bz

0
    0
    0
    ตอนนี้ติ๊กเจ เรกกุเรตเกเดิม แต่มีของsrอยู่ครับแต่ยังไม่ได้ลองใส่

8. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    ที่ว่าบางตอนรอบ5,000 แรงดันตกมั้ยครับ

9. Bon Bz

0
    0
    0
    ตอนจูนมันบอกว่าน้ำมันบางอะครับ แรงดันไม่มีตัววัดครับ....

10. Bon Bz

0
    0
    0
    ทั้งลดไฟ เพิ่มน้ำมันก็ไม่หายครับ...

11. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    จูนเนอร์น่าจะพยายามปรับน้ำมันเพิ่ม+ลดไฟ แล้วที่รอบ5,000 แต่ A/F ไม่เปลี่ยน เเล้วพอไม่มีเกจวัดแรงดันบก็อกยากครับ ว่าหัวฉีดไม่พอ หรือแรงดันถอย *อย่าเชื่อผมมากนะผมมั่วๆไปตามเฉพาะที่เคยเจอมาเอง

12. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
  13. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    งานนี้ยาว ปั้มติ๊ก regurate หัวฉีด

14. Bon Bz

0
    0
    0
    Palakorn Hoglad อ่อครับ เดี๋ยวผมจะลองใส่หัวฉีดฝาดำหลังหักกะเรกุเรตของมันดูก่อนครับพี่เดี๋ยวยังไงจะแจ้งผลนะครับ ^^ ขอบคุณที่แนะนำนะคร๊าบบ Ben Surat ยังพอไหวครับพี่ มีของอยู่ถ้าไม่มีของนี่ตายแน่ๆ เลย กำลังปวดเลย เอาเงินใส่กล่อง มาเซ็ตโบดีกว่ามั๊ยยย ฮ่าๆๆ

15. Met Nissan

Met Nissan Guest

0
    0
    0
    ลองเปลี่ยนมาvvlบ้างไหมผมว่าขับมันดี ตอนแรกก็ทำแต่deนั่นและรื้อทั้งตัวแต่มาจบกับvvl

16. Bon Bz

0
    0
    0
    ของผมยัง Ga16 อยู่ครับ ^^ ลองของเล่นๆครับจะเอาเครื่องตัวนี้ลง15วิให้ได้

17. Bon Bz

0
    0
    0
    ถอดมาแล้วครับหัวฉีด Sr20Det ฝาดำหลังหัก เดี๋ยวลองใส่แล้วจูนใหม่ ^^

18. Met Nissan

0
    0
    0
    ลองดูคับ ตอนแรกผมยังอยากทำdeให้สุดน่ะทำฝา ใส่แคม กล่องเงิน ทำเกียร แต่งบน่าเยอะเลยเอาvvlมาม้าเยอะหน่อยหากล่องใบ แคม16veอีกตัว เอาไว้เล่นหลังถนน เดี๋ยวนี้hondaดมkเยอะ

19. เหลือๆเลยที่นี้

20. Palakorn Hoklad

0
    0
    0
    15วิ ยากครับ ตัวเครื่องถ้าทำถึงจริงๆพอจะไปได้ แต่เกียร์อัตราทดมันไม่ได้ เกียร์เต็ดGA ก็จัดขึ้นมาอีกนิดเดียว ส่วนHonda ไม่ต้องKหรอก แค่ 1,500 มีเกียร์เราก็เหนื่อยเเล้ว(ที่ผมเจอมาในสนามนะ)

21. Met Nissan

0
    0
    0
    Palakorn Hoglad ใช่พี่ ตอนผมเอาvvlไปเล่นเจอd15ทำมาออกหลังนิดเดียวแต่วิ่งคู่กันโดนปลายเกียร4 เขาจัดกว่าเราอีก ต้องจูนกล่องไห้มาไวกว่านี้เล่นได้สบาย

22. หัวฉีดsrใส่รางgaได้ใช่มั้ยครับ

23. Bon Bz

0
    0
    0
    ใส่ไม่ได้ครับผม ต้องเอารางsrมาด้วยครับ เพราะหัวฉีด มันอ้วนกว่ามันลงร่องไม่ได้

24. Au Sa Nai

Au Sa Nai Guest

0
    0
    0
    เอารางsrมาต้องแปลงไหมครับ

25. Bon Bz

0
    0
    0
    แปลงครับผม เพราะรางsrยาวกว่าครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้