อยากทราบวิธีการเปลี่ยนยางรีดน้ำตรงกระจกทั้ง 4 บานอ่ะครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ott, 2 กุมภาพันธ์ 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ott

ott New Member Member

11
    0
    0
    ตอนนี้ยางมันแข็งหมดแล้วอ่ะครับ เลยทำให้กระจกรถเป็นรอย เป็นเส้นๆหมดเลยครับ อยากทราบวิธีการทำ พอดีว่าจะซื้อของมาทำเองอ่ะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2006
  2. max2bar

max2bar New Member Member

21
    1
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ

3. eak092

eak092 New Member Member

25
    2
    0
    ต้องรู้รุ่นรถหน่อยนะครับผม เพราะว่าการถอดก็ไม่เหมือนกัน

ด้านนอกรถ ส่วนมากก็จะเป้นน๊อตยึดแล้วก้แกะสลักออกมา

ส่วนด้านในก็จะเป้นเขี้ยวยึดกับแผงประตู ต้องแกะแผงประตูออกครับ

ไหนๆก็แกะมาแล้ว ก็อย่าลืมฉีดสเปรย์ตรงรางกระจกด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้