รบกวนสอบถามเรื่องวาล์ว4g63ดังครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย เอกเทคน้อย, 5 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอกเทคน้อย

เอกเทคน้อย New Member Member

12
    0
    0
    รบกวนสอบถามเรื่องวาล์ว4g63(evo3)แรกๆมันดังตอนstartใหม่ๆพอเครื่องร้อนมันก็หายดังแต่ตอนนี้
    ตอนstartใหม่ๆดังมากพอร้อนก็ยังดังอยู่แต่ไม่มากเท่าไรต้องแก้ไขยังไงบ้างครับกลัวครื่องพังอะครับ
    เครื่องเดิมๆนำมันเครื่องของmotulช่วยชี้แนะร้านทำด้วยก็ดี ขอบคุณมากๆนะครับ

2. beeeeeeeeeeevo6

beeeeeeeeeeevo6 Guest

0
    0
    0
    เป็นธรรมดาคับ ไฮดอริกวาวนะคับ รุมันเล็กน้ำมันมันลงน้อยคับ ไฮดอริกมันเลยดังวิธีแก้ให้นำของอีโวตั้งแต่678มาใช้ก้อเงียบแล้วอะคับ รูมันใหญ่กว่ากันอะคับ เรื่องพังมันคงไม่พังกันง่ายๆ หลอกคับ แต่เรื่องดัง ดังแน่นอนคับ

3. Bank350Z

Bank350Z New Member VIP

137
    0
    0
    :rolleyes: ถ้าอยากไม่อยากเปลืองตังเปลี่ยนไฮดรอลิควาล์ว ลองเปลี่ยนไปใช้น้ำมันเครื่องเกรดสูงๆดูก่อนนะคับเผื่อหาย จาได้ไม่ต้องเสียตังมาก แต่ถ้ายังไม่หายอีกก็คงต้องเสียตังแหละคับคราวนี้ อิอิ :D

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ลองให้ช่างที่ทำเป็นนะครับ ถอดไฮโดรลิกออกมาไล่น้ำมันดู

5. เอกเทคน้อย

12
    0
    0
    แล้วที่พี่ๆใช้กันอยู่เป็นน้ำมันของอะไรหรือครับเกรดอะไรแล้วซื้อที่ไหนครับผมกลัวน้ำมันปลอม
    อะครับขอบคุณครับ

6. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    Castrol RS กับ Mobil 1 กระป๋อง เงิน ทอง ไม่ดังครับ แต่ระวังของปลอม

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองล้างไฮดรอลิกส์วาวล์ดูก่อน
    ส่วน นมค. แนะนำ TOTAL

8. denyd

denyd New Member Member

12
    1
    0
    ปตท. ครับ ถูกมากแล้วคงไม่มีของปลอม

9. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ว่าจะลอง PTT supersyn เหมือนกัน ไม่แพง

10. เอกเทคน้อย

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ

11. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    HKS สังเคราะห์แท้ๆ........ที่ไม่ค่อยมีขาย...เพราะไม่ค่อยมีคนซื้อ อ่ะครับ....แกลลอนละ..2000-2300 บาท...ผมมี6 แกลลอน...ตอนนี้เหลือ 1 แกลอนเอง.......เงียบ และ ดึงดี จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้