Drag Racing.....รุ่นเล็ก

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย บักเสี่ยว, 7 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ดูแล้วมันน่าสนุกดีนะคับ...ประเทศไทยมีจับกลุ่มเล่นแบบนี้ยังคับ ผมว่ามันน่าสนใจเลยทีเดียว:D

http://www.youtube.com/watch?v=fAiLMBb5YT4&mode=related&search=

:D:car::first::second::third::D

2. RA 720

RA 720 Well-Known Member Member

1,137
    88
    48
    ขอบคุณครับ ดูอะไรได้เยอะเลย

3. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    อ๋อคลิบนี้เคยเหมือนกันคับ นุกดี Rc Drag

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เมื่อก่อนเเถวบ้านผมก็มีจับกลุ่มกันเล่นนะคับ (เเต่ผมนั้นเล่นรถไฟฟ้า) เเต่ด้วยนี้กลุ่มเเตกละหายไปไหนกันก็มะรุ . . อิอิ

เดียวนี้เลิกเล่นกันไปหมดเเล้วคับ เพราะมันเปลืองกะตังโดยใช้เหตุ เเถมรถกินนํามันเอามากๆ นํามันพวกนี้ก็เเพงเอาเรื่อง เเถมรถพังใวอีกตังหาก เอิ๊กๆ เพราะเหตุนี้กลุ่มรถนํามันเเถวบ้านเลยจางหายปาย

ส่วนตัวผมนั้นตอนนั้นเล่นรถไฟฟ้าคับ (โมเต็มวิ่งไม่เเพ้นํามันก็เเล้วกัน) สนุกคับช่วงตอนที่จับกลุ่มเล่นกัน ตอนนี้เลิกเเล้วก็ประมาณ 2 ปีละ เป็นรถบังคับ ขนาด 1/10 คับ คันใหญ่อยู่นะ
    รถนํามันเเพงคับคันนึงอยู่ประมาณ10,000ต้น เเต่มันก็เเรงอะนะ เเต่ผมว่ามันเเพงไป เลยเล่นรถไฟฟ้าดีกว่า โมเต็มคร้าบท่านด้วยการเปลี่ยน รีเลร์ , เเปลงเป็นเเบตเตอร์รี่2ลูก , เพลาหลังเเต่ง , ชุดล้อ + ยาง , โช้คนํามัน , เปลี่ยนบอดี้เป็นกระบะ Ford คับ ,ชุดวงจร Speed , มอเตอร์ก็เปี่ยนเป็บ540 คับ ,เเล้วที่ขาดไม่ได้เครื่องชาร์ใวคับ ที่เเต่งมาก็มีอีกหลายอย่างคับจําไม่ค่อยได้ เเค่นี้ก็เเต่งหมดอยู่ราวๆ 2000 - 3000+ คับ อีกอย่างวิ่งกะพวกนํามันได้บายๆเลย กดทีก็หมุนเเล้ว

เเถวบ้านผมก็เล่นเเบบนํามาวิ่งเเข่งกันทางตรงนี้เเหละ เร็วโคตร (รถผม อิอิ) นํามันได้เเต่เสียง เอิ๊ก ๆ . . ขอบอก ขอบอก !! เเต่ไม่ใช่ว่านํามันไม่เเรงนะคับ :p
    :D :D :D

5. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ผมก้อเล่นคับ รถไฟฟ้า...หมดไปหลายพันเลย....ไปให้ร้านในสะพานเหล็กแต่งให้ แต่ใช่ว่าแต่งเองไม่เป็นนะพอได้:Dแต่มันไม่มีเวลาอ่ะคับเห็นเพื่อนๆเล่นเลยแอบซุ่มไป

แต่ผมเอากลับมาเล่น3วันเท่านั้นเอง..พัง:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้