เจอผู้ใหญ่นิสัยเสีย คิดว่ามีอายุมากกว่าและมากันสองคนแล้วทำเป็นข่ม

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย Aek_a31_Nozzle, 23 พฤษภาคม 2007

?

ผมผิดหรือว่า ไอ้คนนั้นมันผิด

โพลล์ปิด 22 กรกฎาคม 2007
  1. ผมไม่ผิดเลย

0 โหวต
    0.0%
  2. ผมผิดนิดหนึ่งที่ไม่มองหลังก่อนแซง

1 โหวต
    25.0%
  3. ไอ้คนนั้น ผิดนิดหนึ่งที่อารมณ์ร้อน

1 โหวต
    25.0%
  4. ไอ้คนนั้นผิดเต็มๆๆเพราะ นิสัยไม่ดี

2 โหวต
    50.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aek_a31_Nozzle

Aek_a31_Nozzle New Member VIP

86
    8
    0
    เรื่องคือ ผมกลับจากทำงานที่นอทร์ปาคร์ หลังม.ธุรกิจ
    กลับมาที่แจ้งวัฒนะ ขับเรียบคลองประปา และเลี้ยวซ้ายตามปกติ ผมขับรถ POP DIO ZX คันเล็กๆๆ
    และก็เจอไอ้ตัวปัญหา ขับรถ BOSS ดูแล้วเป็นคนทำงาน
    แต่ผมดูรถแล้วไม่มีสังกัดไหน (ทีแรกนึกกลัวว่าจะเป็น กลุ่มที่มีสังกัด) แบบผมเลี้ยวมาทางแจ้งวัฒนะ เกือบถึงหน้า คาร์ฟู ตอนนั้นรถติดมาก ก็ขับช่วงว่างตรงกลาง
    เพราะถนนเหลือสองเลน มอไซด์ทุกคันก็ตามหลังกัน ผมอยู่คันที่3 ไอ้ตัว.... มันขับจี้ ตูด ผมอยู่มันแร่งเครื่อง แบบ เบิ้ลๆๆ เหมือนว่า เฮ้ยไอ้ตัวเล็ก หลบๆ ก.รู ไปซะ ก.รู จะไป ก.รู รีบ ผมก็อยากจะหลบอยู่หรอกคับ แต่หลบไม่ได้ ติดคันข้างหน้า แต่พอหลุดออกมาจาก ที่เลนมันเปิด เป็น 4 เลนแล้ว ก็เริ่มออก อาการเลยคับ
    ผมขับตามหลัง รถเมล์อยู่ซึ่งรถเมล์จอดรับผู้โดยสารอยู่ที่ ป้ายและ ขับออกจากป้าย ไอ้ตัวปัญหา ก็ยัง เบิ้ลๆๆเครื่อง อยู่หลังผม พอคราวนี้ ผมจะ แซงรถเมล์ เพราะ รถเมล์ ขับช้า โดยขับแซง เลนขวาและ ไอ้ ตัวปัญหาก็ บีบแตร ไล่เลย คราวนี้ล่ะ ผมกำลังจะแซงก็ไม่ได้แซง เพราะ นึกว่าจะมีรถใหญ่แซง ผมเลย กลับเข้า เลนเดิม
    มันก็ เบิ้ลๆๆ ใส่ แล้วมันก็ ขับมา เทียบข้าง มาด่าว่า
    เฮ้ย!!!! มรึง มาปาดหน้ากรูทำไม ว่ะ อยากโดนหรอ

อ่าวงงเลยคับผม มันก็ มองหน้าผมและขับรถ เบียดให้ผมจอด ข้างถนน เชื่อไหมขับ ว่า มากันสองคน อายุก็เยอะ แต่มาข่มขู่ คนขับ รถคันเล็กๆๆถ้าตรงนั้นไม่มีคน ผมคงโดนมัน รุมแล้วมั้ง แล้วมันก็ด่าว่าระวังนะ มรึง
    ผมเลย บอกว่า ผมกำลัง จะแซงแล้วได้ยินเสียง บีบ แตร ผมก็เลย หลบให้ ผมทำอะไร ผิดคับ ทำไม คุณไม่แซงไปล่ะ

ที่ว่า ไอ้ คนนั้น ขับ คือ Kawasaki Boss 175 cc คับ

ไม่ใช่ สี่สูบ คับกลัว จะเข้าใจผิด ทะเบียน กรุงเทพ 185
    แต่จำหมวดไม่ได้ สีดำ เดิมๆๆ

แต่ดูๆๆแล้วคง อายุประมาณ 35-39 ปี นี่ล่ะ
    เพราะตอนแรกที่มันเบียดรถให้จอด มันคงนึกว่าผม ตัวเล็กมั้ง เห็นมันเอาขาตั้ง รถลงแล้ง ลุกขึ้นยืน จะลงรถ
    พอผมลุก ขึ้น มันเห็นผมสูงกว่า ผมสูง 173 เพราะตอนนั่งรถ pop ทำให้เเหมือนว่าตัวเล็ก พอมันเห็นผม ยืนเถียง มันก็มองหน้าแล้ว ขับออกไป

และเห็น มันจอดคุยโทรศัพย์ อยู่หน้าผม ผมก็ขับเฉยๆๆ ไม่รู้ว่ามันโทรตามเพื่อนมันหรือเปล่า ผมก็รีบกลับมา เอาเจ้า SF400 ผมออกไป วนหามันพาเพื่อนออกไป
    ด้วย 2 คนก็ไม่เจอมัน ผมกะว่าจะขี่รถไล่ ถีบให้มันล้มซะหน่อย ผมก็แค้นนะ แต่เห็นว่าถ้าตอนนั้นผม ทำมันก่อน ผมก็คงเสียเปรียบ เพราะ รถ 50 cc จะหนียังงัยหว่า ตั้ง175 cc เลยกลับไปเอา sf 400 ออกมาเตรียมรอ พอไม่เจอก็ไปเล่น BB แก้เซ็งแทน

เอองง เลยผม ผมอยากถามว่าผมผิดไหมคับ

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ผมก็เคยเจอสันดานแบบทำกร่างเหมือนแบบว่ามันใหญ่มากมาย แต่คนละกรณีกัน คือ วันนั้นผมถอยรถเข้าซองอยู่ที่บิ๊กซี วงศ์สว่าง ก็ดูแล้วว่าไม่มีรถมา เห็นแต่ไอเวฟสีเขียว (คนขี่เป็นตำรวจจอดให้ลูกเมียมันขึ้นตรงหน้าที่จอดมอไซค์)

ผมถอยเข้าแล้ว ก็ต้องเดินหน้าเพื่อจัดตั้งหลักให้ตรงและเป็นระเบียบ ไอเชี้ยนั่นเค้าแทรกไปแบบว่ากูจะไป แต่ผมก็ถอยเสร็จแล้ว เห็นแค่มันแทรกไป ขณะนั้นผมไม่ได้มองหน้ามันหรอกและก็ไม่คิดอะไร พอดับเครื่องเสร็จและไอสันดานนั่นไปแล้ว

แม่ผมก็บอกผมว่าเมื่อกี้มันทำเป็นหันมาจ้องหน้า (ประมาณว่ากูจะไปมึงถอยห่าอะไรของมึงยื่นมาทำไม ตามความคิดที่คาดเดาของผม) แต่แม่ผมกลัวจะมีเรื่องเพราะผมเป็นคนใจร้อนเลยมาบอกทีหลัง

:mad: :mad: :mad:

3. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    สันดารหมาจริงๆ....ทำพูดยังกะมันใหญ่โตมาจากไหน..... เหอะๆๆ

พูดถึงพวกชอบหันมามองหน้า มีเยอะนะครับ...ไม่รู้มันจะมองให้เกิดอะไรขึ้นมา..
    ไม่ใช่ว่าจะจำหน้าคนขับแล้วกลับมารุมตีรุมแทงซักหน่อย
    เจอแบบนี้บางทีมันก็โมโหเหมือนกัน
    ยิ่งพวกมอเตอร์ไซด์รับจ้าง(เฉพาะพวกที่มันเป็นเด็กแว้นแล้วมาขี่มอเตอร์ไซด์รับจ้าง)
    เจอบ่อยมากๆ

4. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    เซ็งแทนคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้