กำลัง จะติด หัวฉีดนะครับ มีเรื่องจะถามหน่อยครับ(เรื่องทางด้านจิตใจนะครับ)

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย iodineman, 3 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    ครือว่ามันต้องเจาะ คอ ไอดีอะครับ เศร้าเลย ไม่ทราบว่ามันจะมีผลเสียมั้ยครับ แบบว่า รั่วหรือแตกไรอย่างงี้ ช่างเค้าบอกว่าไม่เป็นไรหรอก แต่ผม ก็นั่ง เครียดอยู๋ เนี่ยครับ ใครเจาะแล้ว มาเล่าสู่กันฟังมั้ง ครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่มีผลมากขนาดแตกหรอกครับ

เจาะได้เลยครับ แต่ต้องถอดมาเจาะข้างนอกนะครับ

3. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    ไม่แตกคับ เจาะได้แบบนิ่ม ๆ เลยล่ะ มันเป็นอลูมิเนียม ^^ ขอแค่ถอดออกมาเจาะข้างนอก แล้วเป่าลมไล่เศษของท่อไอดีที่โดนเจาะให้สะอาดคับ วาว์ลจะได้ไม่พัง ;D ;D

4. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของผมเจาะแล้วช่างเข้าใช้อีพอกซี่มาทา กันรั่วอีกที่อะครับ

5. siwadej

siwadej New Member Member

15
    0
    0
    อย่าไปกลัวเลยครับ เค้าติดกันทั่วบ้านทั่วเมือง งานติดตั้งเป็นส่วนสำคัญแต่ก็ยังเป็นรองเรื่องการจูนนิ่ง หาอู่ที่มีประสบการณ์ในการจูนนิ่งมากๆเถอะครับ(ซีเรียสมากกว่า)

6. Mai_galant

Mai_galant New Member Member

5
    0
    0
    ของผมก็เจาะเหมือนกานนนนนน

อย่าปายเครียดเลย มานม่ายน่าจะมีผลถึงแตกหรอกคับ....

อ้ายเรื่องน่าเครียดก็อย่างที่คุณ Siwadej บอกดีก่าค๊าบบบบบบ

7. 1234

1234 New Member Member

12
    0
    0
    มันมีอีกแบบที่ไม่ต้องเจาะ คอท่อไอดี อ่ะคับ แต่ใช้หัวฉีดติดกันเป็นพวง คล้ายมิกเซอร์ ดูมาจาก รถบรรทุกครับ ;)

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไหนๆก็ถามเรื่องนี้แล้ว

ถามเสริมอีกนิดครับ

แล้วถ้าเอาแก๊สออกล่ะ

จะทำไงครับ

ต้องเปลี่ยนคอไอดีเลยป่ะครับ

9. 1234

1234 New Member Member

12
    0
    0
    ก็คงต้อง ถอดออกมาเชื่อมปิด หรือทำแผ่นปิด อาจทำแบบ ปิด+เปิดได้ ( ยึดด้วยน๊อต ทากาวกันรั่ว ) แต่ถ้าชั่วคราว และไม่ได้ ติด * โบ * ใช้เทปโลหะ ( สารพัดประโยชน์ ) ดีๆ ปิดไว้ให้แน่นๆ หน่อย ก่อน แต่ถ้าติด * โบ * อากาศ มันจะถูกอัดจากข้างใน ออกข้างนอก รั่วง่าย สังเกตุจากรถติด *โบ* ที่ถอด โบล์วออฟวาวล์ ออกก็ต้องทำแผ่นปิด ไว้เหมือนกัน.....:p

10. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0

ไม่ต้องครับ

เอาไปให้ร้านเชื่อมอุด หรือว่าเอาน๊อตไขอุดก็ได้ครับ

11. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ สำหรับ คำตอบ

12. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ติดตั้งเสร็จก็หายเครียดไปเองล่ะครับ เหมือนผมแรกๆเลย(เกีอบ2เดือนล่ะ ประหยัดโคตรๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้