หม้อน้ำ มีน้ำมันเครื่องเข้ามา ควันดำไหล ตอนฟรีเครื่อง มันคืออาการอะไรครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Wuttisak Poopa, 26 มีนาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wuttisak Poopa

Wuttisak Poopa Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำ มีน้ำมันเครื่องเข้ามา ควันดำไหล ตอนฟรีเครื่อง มันคืออาการอะไรครับ

2. วาวสกปกเปล่าครับ

3. Wuttisak Poopa

0
    0
    0
    ไม่แน่ใจครับ

4. ควัญดำไหลดูปลั๊กแอร์โฟร์ ล้างลิ้น แอร์โฟร์ดู

5. น้ำมันเครื่องเข้าหม้อน้ำเยอะมั้ย แล้วน้ำมันเครื่องสีเปลี่ยนเปล่า

6. เกียร์ออโต้ ให้ดูน้ำมันเกียร์ด้วย ออยรั่วไปหาน้ำหรือเปล่า

7. Wuttisak Poopa

0
    0
    0
    ออยอยู่ตรงครับพี่

8. ออยเกียร์ออโต้คือต่อท่อน้ำมันไปในหม้อน้ำข้างล่างท่อเล็ก บางทีมันรั่ว

9. แนะนำให้ติดออยแยก

10. น้ำในหม้อน้ำหายป่าวคับ ถ้าหายเช็คประเก็นฝาสูบครับ

11. Wuttisak Poopa

0
    0
    0
    หายครับๆ

12. ต้องหูนะว่าหายไปไหน หารอยรั่วดูด้วย

13. ประเก็นฝาสูบน่าจะแตกแล้วล่ะคับ ยังไงหาอู่ที่ไว้ใจได้เช็คครับ เพราะถ้าใช่ต้องเปิดฝาสูบเปลี่ยนประเก็นครับ

14. Wuttisak Poopa

0
    0
    0
    ราคาแพงมากป่าวครับ

15. ประเก็นไม่แพงคับ พันกว่าบาท แต่ค่าแรงเปิดฝาสูบน่าจะประมาณ 1,500-2500 แล้วแต่อู่ครับ

16. เปิดมายาวลุกลามไฟลามทุ่ง ยกเครื่องใหม่รหัสเดิมจบๆเครื่องอย่างเดียวหมื่นกลางๆ ค่าวางสามพันห้าพัน

17. Wuttisak Poopa

0
    0
    0
    อาการนี้ลักษณะประเก็นแตก ทำให้น้ำในหม้อน้ำเข้าเครื่อง อย่าฝืนวิ่งนะครับ เดี๋ยวเครื่องฮีท จะยาวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้