Apexi Timer ปากกา เทียม วัดค่า A/F ได้ 14.6 ค้างตลอดเลย

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ป้อง, 5 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ป้อง

ป้อง Guest

0
    0
    0
    Apexi Timer ปากกา เทียม วัดค่า A/F ได้ 14.6 ค้างตลอดเลย
    ทำไมวัดแล้วได้ A/F ได้ 14.6 ตลอดเวลาเลย ไม่มีเปลี่ยนเลยครับ
    ตั้งแต่ตอนสตาร์ตเช้า ขนาดยังไม่สตารต์เครื่องมันก็วัดได้ 14.6
    Kickdown ซึ่งมันควรจ่ายน้ำมันหนา A/F Meter ก็ไม่ยอมเปลี่ยน

แสดงว่าของเทียมมันวัด A/F ไม่ได้เหรอครับ? หรือผมต่อผิด?

2. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ของเทียมวัด A/F ไม่ได้หรอกครับมันขึ้นไว้หลอกๆแบบนั้นเอง

3. Minku

Minku New Member Member

23
    1
    0
    ถูกต้องแล้วครับ ของเทียมค่า A/F จะค้างอยู่แค่นั้นอ่ะ
    ไม่ขยับเลยล่ะ

4. murg_e30

murg_e30 Member Member

57
    1
    8
    ผมว่าต่อผิดนะ ของผมมันก็ขึ้นๆลงๆตามคันเร่ง

5. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    ผมก็เคยเป็นนะคับ ลองถอดขั้วแบตออกซัก5นาที แล้วใส่กลับมันก็หาย (ถ้าต่อมาถูกนะ) แบบว่าบางทีมัน
    Error แล้วมันจำค่าสุดท้ายไว้อะคับ

6. Sinatra Stand-by

Sinatra Stand-by New Member VIP

40
    2
    0
    ของแท้กับของปลอมต่างกันยังไงอะครับ
    ราคาภายนอกกล่องจะเขียนว่าเมดอินอะไรอะ

7. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    ของปลอมมันจะค้างครับ

8. pongza

pongza New Member Member

249
    0
    0
    อยากได้วิธีการใช้จัง

9. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    up too:rolleyes:

10. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่ดีหรอกครับ ของปลอมใข้ไม่ดี ไม่ทนด้วยครับ

11. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แล้วถ้า ยังไม่สตาร์ มันจะขึ้น - - - แล้ววิ่งไปสักพักมันก็จะขึ้น มา ที่20 เลยอ่าครับ แล้วพอวิ่งไป มันจะลดลงมาอยู่ที่ 14.5-7 ตอนถอนคันเร่งแล้วก็วิ่งมาที่ 20 อีก เลยไม่แน่ใจว่า ท่านอื่นเปงเหมือนกันป่าว
    ของผม ต่อเข้าที่กล่องนะ แล้วกล่องผม จูนเรียวทามมาครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้