ย้าย แบต ไปไว้ท้ายรถ ทำเองได้ป่าวครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย pOr [Si], 12 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    รถอีคาร์อะครับ มีใครทำแล้วบ้าง มีปัญหา อะไรบ้างป่าว

แล้วทำเองต้องใช้อะไรบ้างครับ หรือว่าต้องไปจ้างเค้าทำ

ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร

2. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    คงไม่ยากหรอกคับ ซื้อสายไฟเส้นโตๆ ยาวๆซัก 10เมตร ตัดแบ่งเปน 2เส้นต่อเข้ากับสายเดิมหรือเข้าไดก้อได้ แล้วเดินเข้ารถ เดินผ่านตัวถังไปยังท้ายรถ แล้วก้อหาที่เหมาะๆวางแบต เจาะทำขายึดแบต แค่นี้เองมั้งคับ งบประมาณคงไม่เกิน 500 บาทหรอก

3. < Ice...Jojo >

< Ice...Jojo > New Member Member

36
    0
    0
    อ่า......รถผมก็ย้ายครับ......เหมือนกันเลย

4. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ผมว่าจะย้ายอยุ๋เนี่ยะ แต่กลัวแบตหายอะคับ

5. kabu

kabu Member VIP

46
    0
    6
    ต้องตีกล่องให้แบตด้วยนะคับ ไม่งั้นเหม็น+เป็นอันตรายต่อสุขภาพด้วย

6. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    เหมาะกับรถวาง :D :D :D

7. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    รถเครื่องเสียง ระวังสายแบตพาดผ่านสายเครื่องเสียง เกิดเสียงวี๊ดดด ๆ ๆ แน่ครับ

8. max2bar

max2bar New Member Member

21
    1
    0
    เคยเห็นในคอลัม diy ใน car per น่ะครับ แต่จำไม่ได้ว่าเล่มไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้