RB20 DE เกียร์กระตุกครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย NATTY_ABLAZE, 29 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NATTY_ABLAZE

NATTY_ABLAZE New Member VIP

27
    2
    0
    พอดีเพิ่งได้รถมาอยากทราบว่า อาการ เเปลี่ยนเกียร์1 ไป 2 มันกระตุก มันเป็นธรรมดาของเครื่องหรือว่า เกียร์จะมีปัญหาครับ ส่วนเกียร์ที่เหลือปกติดี.....

2. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    อ่าของผมก้อเป็นนะ RB25DE อยากรู้ด้วย

3. rb26

rb26 Guest

0
    0
    0
    น่าจะมาจาก ระดับปริมาณน้ำมันเกียร์ไม่ถูกต้อง เพราะว่าปริมาณที่ผิดไปนิดเดียว แค่100-200 ซีซี ก็ส่งผลแล้ว วิธีเช็คือ
    1 นำรถไปวิ่งสัก 20 นาที พอให้เครื่องและน้ำมันเกียร์ถึงอุณหภูมิทำงาน
    2 วัดระดับน้ำมันเกียร์ และปรับให้ถูกต้อง
    ขอให้โชคดี กรุณาทิ้งเบอร์โทรหน่อย จะโทรไปติดตามผลงาน

4. NATTY_ABLAZE

NATTY_ABLAZE New Member VIP

27
    2
    0
    แล้วระดับน้ำมันเกียร์ที่ถูกต้องควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ...แบบว่าดูยังไงอะครับ

5. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    บางทีอาจจะเป็นตัวดร็อปปิ้งเกียร์เสียอ่ะคั๊บ

6. wincy

wincy Guest

0
    0
    0
    ต้องเปลี่ยนเกียร์ ใหม่

ผมเคยเป็นคับ เปลี่ยนมา 3 ลูกแล้ว ยังไม่หายเลย
    พอเปลี่ยนเครื่อง แม่ง หายเลย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้