ขอถามวิธีแก้ถังน้ำมันที่เป็นสนิมหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย GET 007, 6 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GET 007

GET 007 New Member Member

13
    0
    1
    รถเป็นรถเก่าคับ.ถังเคยรั่วมาแล้วตอนนั้นก็สังเกตุเห็นสนิมในถังเยอะมากทางช่างเขาก็ล้างให้รอบหนึ่งแล้วแต่ก็ยังเห็นมีสนิมเกาะอยู่ตามถังอยู่ พอมีใครทราบวิธีแก้มั้งคับใช้น้ำยาอะไรกำจัดสนิมได้ป้างอะคับ
    ขอบคุณครับ..:confused:

2. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    น้ำยากัดสนิมอ่ะ มีครับ แต่ต้องพยายามหาซื้อนิดนึง
    ห้างใหญ่ๆน่าจะมี ที่เคยใช้ ผมซื้อมาจากงานมอเตอร์โชว์
    เป็นของ Dupont กระป๋องเล็กๆ เอาไว้แต้มแผลเล็กๆแค่นั้น

แต่ถ้าแผลใหญ่ หรือหลายจุด เปลี่ยนถังไปเลยน่าจะดีกว่านะครับ

3. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... เท่าที่เคยลองปฎิบัติ พอกัดแล้วก็ยังคงจะเกิดได้อีก เพราะว่าเนื้อเหล็กนั้นถูกสนิมกินเข้าไปแว้ว เปรียบเสมือน มะเร็ง ล่ะครับ ดังนั้นวิธีที่ผมทำได้ดีที่สุดตอนนั้น ก็เปลื่ยนใบใหม่เลย

4. GET 007

GET 007 New Member Member

13
    0
    1
    ขอถามหน่อยคับว่าเศษสนิมที่อยู่ในถังจะผ่านกรองน้ำมันไปอุดอยู่ที่หัวฉีดไหมคับ.ต้องชื้อน้ำยาล้างหัวฉีดมาล้างด้วยป่าวคับ.
    ขอบคุณคับ

5. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    บางส่วนผ่านได้ครับ ดังนั้นถ้าป้องกันสนิมได้แล้ว และไม่ต้องการให้เกิดอีก แนะนำว่าให้ เติมน้ำมันเต็มถังเท่านั้นครับ เพราะถ้าเติมน้อย มันจะทำให้เกิดความชื้นในถัง แล้วเกิดสนิมได้ครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้