ฟร้อนต์เสียอยากถอดเอาไปซ่อม รบกวนช่วยบอกวิธีถอดให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย CyberDOG, 29 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CyberDOG

CyberDOG New Member Member

19
    0
    0
    ฟร้อนต์เสียอยากถอดเอาไปซ่อม (เห็นร้านบอกคิดค่าถอดแยกจากค่าซ่อม 200 ค่าใส่อีก 300 เสียดาย) รบกวนพี่ๆ สอนวิธีถอดให้หน่อยครับ ถอดครอบด้านข้างออกมาแล้วทำไงต่อครับ เหมือนๆ เคยได้ยินว่าใช้เหล้กเสียบไปข้างๆ ทั้ง 2 ด้าน รบกวนขอวิธีละเอียดหน่อยนะครับ

ที่สำคัญ รถผมต่อตรงไว้(คือเปิดวิทยุได้เลยโดยไม่ต้องบิดกุญแจ) อย่างนี้ผมต้องถอดขั้วแบตฯ ออกก่อนไหมครับ ถ้าไม่ยากกะว่าพรุ่งนี้จะลองถอดเองดู ขอบคุณครับ

2. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0

ถ้าเอาง่ายๆเลยก็ถอดขอบมันออกมาแล้วก็เอาเหล็กดึงฟร้อนมาเสียบตรงรูด้านข้างแล้วรูดดึงมันออกมาถอดสายข้างหลังจบ ~~~ ซ่อมร้านไหนแล้วเค้าคิดค่าถอดออกมาไปซ่อมที่อื่นเถอะครับ

3. AodIndeed

AodIndeed New Member Member

74
    0
    0
    ถ้าเอาง่ายๆเลยก็ถอดขอบมันออกมาแล้วก็เอาเหล็กดึงฟร้อนมาเสียบตรงรูด้านข้างแล้วรูดดึงมันออกมาถอดสายข้างหลังจบ ~~~ ซ่อมร้านไหนแล้วเค้าคิดค่าถอดออกมาไปซ่อมที่อื่นเถอะครับ
    ปล.ช่วยแปรให้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้