ทำไมล้อมันยื่นไม่เท่ากันอ่ะคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pongpiero, 29 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    ผมไปใส่อแด๊ปเต้อมา 1 นิ้ว แล้วสังเกตดู ล้อหลังนะคับ ล้อมันยื่นออกมา นอกซุ้มไม่เท่ากันอะคับ
    สาเหตุมันจากอะไรอ่ะคับ กระบะมันเบี้ยว รึว่าสาเหตุอื่นๆอะคับ :cry: :cry:

2. หน้ากับหลังหรือป่าวคับ ถ้าหน้ากับหลังมันจะใผล่ไม่เท่ากันอยู่แล้ว ยิ่งถ้าโหลดด้วยยิ่งเห็นชัดเลย..
    แต่ถ้า ล้อหลังซ้ายกะขวาโผล่ไม่เท่ากันนี่ ถ้าโหลด เป็นทุกคันคับ ของก็ผมขวาหุบ ซ้ายโผล่....

3. pongpiero

151
    0
    0
    อะๆ แล้วจะทำไงให้มันเท่ากันอะคับพี่ :confused: :confused:
    มันแปลกๆอ่ะ เห็นแล้วมันไม่สบายใจ

4. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    รอง..สเปเซอร์คับ..หายแน่นอน..

5. ผมทำใจเอาคับ ง่ายดี อิอิอิ...

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    กระบะอาจจะเคยถอดออกแล้วใส่ไม่ตรง

7. tom_disturb

tom_disturb New Member Member

201
    2
    0
    มีส่วนนะคับพี่น้อง...ของผมก็เป็นแรกๆก็กังวล...แต่หลังๆก็ช่างมัน...เอาตังไปกินเหล้าหมด..เลยไม่ได้ทำ:cry: :cry: :cry:

8. อย่าไปซีเรียสคับ รถผมซื้อมาวันเดียว เอาไปโหลด มันยังไม่เท่ากันเลยคับ 555.........

9. pongpiero

151
    0
    0
    ไปปรับมาละครับ ให้เค้าปรับที่แหนบ
    มันไม่เท่ากัน มันเลยมุด
    แต่มันก็เข้ามานิดเดียวคับ ทำใจๆๆ

10. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    เหมือนกันเลย ........ ได้แต่ทำจายให้สบาย

11. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ของผมก็เปนคับ
    ค่อยสบายใจหน่อยคับ นึกว่าเปนอยู่คันเดียว

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ของผมเมื่อก่อนเคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วเช่นกัน

13. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    ทามไงอะ พี่แมน บอกมั่ง :D

14. pongpiero

151
    0
    0
    บอกหน่อยดิคับๆๆ
    ถึงจะทำใจ แต่ว่าเห็นแล้วมันก็ไม่สบายใจทุกทีเลย
    อยากจะให้รถเรามันสมประกอบกะเค้าหน่อยหนะคับ

15. เป็นกันทั้งนั้นแหละคับ.......

16. pongpiero

151
    0
    0
    คือปันหาของผมคือ แบบไปพับซุ้มมาแล้วอะคับ แต่มันก็ยังติดอีกข้าง
    แต่อีกข้างมันไม่ติด ติดข้างเดียว :cry: :cry:

17. งั้นก็คงต้อง ถอดเสปเซอร์ออก หรือไม่ก็ เปลี่ยนยางเบอร์เล็กลง หรือ ก็ต้องยกขึ้นอีกนิดนึง......

18. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ของผมก็เป็น แนะนำหน่อยครับ คุณแมนสุดหล่อ

19. ป๊อก Tiger

ป๊อก Tiger New Member Member

52
    0
    0
    ลงล้อแม็คใหม่ไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้