[Help] ฺB14 หม้อน้ำรั่วครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย naenae, 11 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naenae

naenae New Member Member

14
    1
    0
    ขอความช่วยเหลือครับ เรื่องการเปลี่ยนหม้อน้ำ ครับว่าควรใช้แบบไหน และราคาแต่ละชนิดท่านใดพอทราบรบกวนชี้แนะด้วยครับ

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    รถปีไหน เกียร์อะไรครับ อยู่แถวไหนครับ ต้องการของใหม่หรือมือสองเซียงกง ถ้าไม่อยากยุ่งยากเอาแบบเดิมดีกว่า ___ ลองหาดูในห้องซื้อ ขายเลยครับ ลองดูเจ้านี้ก็ได็ครับ (ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้านนะครับ) http://cefiro4u.com/forum/index.php?topic=13957.0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 กุมภาพันธ์ 2014
  3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
  4. naenae

naenae New Member Member

14
    1
    0
    คือตอนนี้หม้อน้ำตัวเก่าเป็นฝาพลาสติกครับซ่อมไ่ด้เลยอยาก รบกวนว่าถ้าเปลี่ยนเป็นทองแดง ราคาประมานเท่าไหร่หนะครับ รบกวนท่านผู้รู้หน่อยครับ

5. Pee

Pee New Member Member

25
    1
    0
    3000-3500แล้วแต่เกรดทองแดงคับ

แต่ผมใช้ของใหม่เปนอลู เกรด OEM ราคาถูกกว่า การระบายความร้อนดีกว่าคับ ใช้มา 3 ปี (90000 km)ยังปกติคับ

ใบนึงถ้าดูแลดีๆใช้ได้นานคับ หรือถ้าทุนหนาพอ ใช้แบบ อลูทั้งใบเลย ประมาณ 7500 บาทคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้