ถามเพื่อนๆ หน่อยคับระหว่างท่อ HKS กับ Trust

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย Jazzy P., 27 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jazzy P.

Jazzy P. New Member Member

4
    0
    0
    พอดีตอนนี้สนใจจะเปลี่ยนท่อ เลือกอยู่ระหว่าง hks กับ trust ตัวไหนน่าจะวิ่งกว่าครับ และเสียงอันไหนที่เพื่อนๆว่าเพราะคับ
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ รถผม idsi Auto คับ

2. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ถ้าเกียร์ออโต้ฟันธง Trust คับ

ส่วน HKS มีแต่เสียงดัง วิ่งไม่ออกอีกต่างหาก

3. kate-D

kate-D New Member Member

152
    1
    0
  4. Suphakrit

Suphakrit New Member Member

67
    2
    0
    ผมใช้hksอยู่อะครับก้อวิ่งดีนะแต่รอบสูงหน่อยอะ
    แต่เหงเค้าบอกกันว่า trust นี้โอเลย

5. Jazzy P.

4
    0
    0
    ถามต่ออีกนิดนะคับ แล้วพวกท่อที่ตามร้านต่างๆทำขึ้นมาน่ะคับ
    เค้าบอกว่าเสียงเหมือนของจริงนี่ มันเหมือนขนาดนั้นเลยรึครับ พอดีไม่เคยฟัง
    แล้วมันวิ่งต่างกันมากมั้ย ระว่างท่อไทยกับท่อนอก

6. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    คุณภาพต่างกันเยอะถ้าเป็นไปได้ซื้อของแท้ดีกว่า งานเนียนต่างกันเยอะ Trust ก็โอเคสวยดี

7. chaiphat_pom

chaiphat_pom New Member Member

2
    0
    0
    มาเชียร์ Trust Ti อีกเสียงครับ

ตอนแรกก็ลังเลระหว่าง HKS กับ Trust เหมือนกัน แต่สุดท้ายก็เลือก Trust รถผม Vtec Auto ช่วงต้นมาไวดีอะ ปลายก็ใช้ได้

8. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    ไม่ใช่ HKS ไม่ดีนะคับ แต่ตามสเปกมันจะมีบอกไว้ อย่างSpoon เฮดเดอร์แต่งทำไว้สำหรับเกียร์ธรรมดาคับ :D

9. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ท่อไทยมันเน้นแค่ทรงกะลักษณะที่มองเห็นได้

มันก้อแค่คล้ายน่ะคับ ท่อแท้มันต้องมีการทดลองทดสอบกันก่อนนำมาขายนะ

แต่ถ้างบน้อย ท่อก๊อปก้อพอใช้ได้ล่ะคับ

ส่วนทรัสกะ HKS ตามหน่อยละกัน

10. S@macash Tad

S@macash Tad Guest

0
    0
    0
    H/P performance

ผมมี buddy club for jass อยู่อ่ะคับ จะขายอยู่พอดีคับสนใจมั้ยอ่ะคับ
    สุ่มเสียงดีอ่ะคับเเต่ผมทำเกิน step ไปเเล้วอ่ะคับเลยอยากขาย ดูเเล้วขนาดก็พอๆกันอ่ะคับ
    สนใจ call 086-5656569 ake

11. Super Demio

Super Demio New Member Member

159
    1
    0
    Trust อีกคนคับ สวยวิ่งลื่น

12. Jazzy P.

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคับ ที่มาช่วยตอบ พอดีผมพึ่งถอยjazz มาน่ะคับ
    เลยไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร เลยไม่แน่ใจว่าจะเอาอันไหนดีน่ะคับ ไม่มีที่ไหนให้ลองก่อนด้วย
    แต้คิดว่าคงจะติด trustน่ะคับ เพราะว่ารถผมเกีย auto
    นี่ตอนแรกกะว่าจะไปเปลี่ยนheadถึงปลายเป็นของไทยมาลองวิ่งก่อนว่าเป็นยังไง
    แล้วค่อยไปถอยของแท้ แต่ดูจากที่เพื่อนๆแนะนำแล้วเลยกะจะไปสอย ปลายมาก่อน
    แล้วเดือนหน้าค่อยหาตังมาใส่headถึงปลาย (เพราะรวมเบ็ดเสร็จแล้วเท่ากันเลยปลายอันนึงกะท่อทั้งยวง:D )
    ขอถามต่อเลยละกันนะคับ ถ้าเป็นheaderของนอกนี่มีขายมั้ยครับ ถ้ามีพอจะแนะนำอันที่เข้ากับtrust
    ด้วยนะคับ
    ขอบคุณคับ

13. Jazzy P.

4
    0
    0
    ต่ออีกนิดนะครับ ถ้ามีร้านที่มีขาย ช่วยแนะนำด้วยนะครับ:p

14. ZeemaiiBuzzer

199
    4
    18
    เฮดเดอร์นี้คงต้องตัดทิ้งไปเลยคับทำไปเสีงตังฟรีแน่ๆ (กรณีนี้สำหรับเกียร์ออโต้) เหตุผลเพราะว่าเกียร์มันไม่สามารถตอบสนองตามรอบได้คับลากให้ตายมันก็ได้แค่5000เท่านั้น ต่างจากเกียร์ธรรมดา ทางญี่ปุ่นก็ยังไม่มีเฮดเดอร์สำหรับเกียร์ออโต้ แต่เฮดเดอร์เดิมๆ มันก็เป็นเฮดเดอร์ที่ไม่ใช่เหล็กหล่ออยู่แล้วถือว่าดีในระดับนึง แค่ว่าเฮดเดอร์แต่งท่อทางเดินมันจะใหญ่กว่า สรุปเกียร์ออโต้CVT มันเป็นจุดอ่อนของJazzจิงๆคับ
    :cry:

15. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ทำมาต้นหายหมดนะครับ เปลี่ยนแค่ปลายเอาสวยๆก็พอแล้ว :) :) :) :) :) :) :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้