BEN-TECH COMMONRIAL DIESEL Hi-power

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย p_sutipoj, 3 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    กล่องพ่วงเพิ่มประสิทธิภาพ การสั่งจ่ายน้ำมันของเครื่องยนต์ คอมมอลเรล ไดเร็กอินเจ๊คชั่น

ที่มาที่ไป ของกล่องBEN TECH กล่องพ่วงรุ่นนี้ได้รับการพัฒนาโดยคนไทย และพิสูจน์แล้วว่า สามารถ เพิ่มแรงม้าให้กับเครื่องยนต์ได้จริง โดยไม่ก่อให้เกิดความเสียหายกับเครื่องยนต์แต่อย่างได้ ซึ่งทางผู้ผลิตได้ให้การสนับสนุน ทางทีมSPORT TRUCKให้ทดลองใช้งานตลอดปีที่ผ่านมา พบว่ากล่องตัวนี้เพิ่มแรงม้าได้สูง(ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบอื่นด้วยเล่น หัวฉีด และการจูน) ไม่ว่าการขับใช้งาน่ทางไกล จากกรุงเทพไปเชียงใหม่ หรือการแข่งขัน จิมคาน่าที่ต้องการอัตราเร่งในความเร็วต่ำ และ อัตราเร่งในช่วงความเร็วสูงเช่นการแข่งขันในรูปแบบเซอร์กิต........... ทำให้คุณมั่นใจได้ว่าใช้แล้วไม่ผิดหวังแน่นอน

ทำไมBEN TECHถึง เพิ่มแรงม้าได้ เครื่องยนต์ดีเซล ให้พลังงานมาจาก น้ำมันและอากาศ ดังนั้นผู้ผลิตได้คิดค้น ให้กล่องตัวนี้จ่ายน้ำมันเพิ่มขึ้นโดยการเพิ่มจังหวะการจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิง ให้มากขึ้นโดยไม่กวนการทำงานของกล่องหลัก.........ย่อมทำให้การเผาไหม้รุนแรงขึ้นและกำลังม้าก็ตาม....นั่นเอง อีกทั้งยังมีระบบ ปลดล็อค การตัดบูทส์ของ เครื่องยนต์อยู่ในกล่องใบเดียว ทำให้เราสามารถเพิ่มแรงดันอากาศได้มากกว่าแสตนดาร์ดโรงงาน และหากเราจูนเพิ่มการจ่ายน้ำมันตามเข้าไปด้วยแล้ว ทำให้เครื่องยนต์ทำงานอย่างสมบูรณ์ และ เพิ่มแรงม้าได้มากขึ้นไปอีกระดับหนึ่ง....

ทำไม BEN TECHถึง ดีกว่ากล่องพ่วงยี่ห้อ อื่น ต้องเข้าใจว่ากล่องเพิ่มประสิทธิเครื่องยนต์เดี๋ยวนี้
    มีมากมายเหมือนซีดีหนังโป๊ เราไม่จำเป็นต้องคิดมากเลยเพราะว่าให้หลักการเหมือนกันทำงานคล้ายๆกัน แล้วแต่ว่าใครจะเอามาขาย........ดังนั้น คนฉลาดเท่านั้นจึงเลือก กล่องที่ตอบโจทย์ผู้ใช้ได้มากที่สุด จึงตัดสินใจเลือก เพราะว่า ประสิทธิภาพคุ้มกับราคา.........นั่นเอง (16000 บาท)

แล้วจะไปใส่ที่ไหนได้.........ติดต่อโค้ชเจี๊ยบได้เลย 081 814 6493 ถามว่าทำไม ต้องซื้อจากผม ก็เพราะว่านอกจาก ท่านจุซื้อกล่องจากผมไปแล้ว ผมมีเซอร์วิสให้ รับประกันให้.....ให้คำแนะนำได้ตรงกับความต้องการของลูกค้า เช่น........ใส่กล่องแล้วครัชลื่น ทำไงดี????~ ใส่กล่องแล้วจะเปลี่ยนเทอร์โบ จะทำงได้!!! ใส่กล่องแล้วจะยกเกียร์ เซ็ทเทอร์โบทำที่ไหนดี...... ใส่กล่องแล้วจะเอารถไปวิ่งที่ไหนดี ผมพาไปวิ่งในพีระให้ฟรีๆ เลยครับ ผมให้ความมั่นใจตรงนี้ได้...

เจี๊ยบSPORTTRUCK 081-814-6493

D-MAX / COLORADO / VIGO

2. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
  3. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    แหล่ม ๆ

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เยียม ครับ

5. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    UP กันปายยยยยย

6. tai_4021

tai_4021 New Member Member

28
    0
    0
    ทีมงานปักษ์ใต้มีราคาพิเศษมั้ยครับพี่

7. tai_4021

tai_4021 New Member Member

28
    0
    0
    ออพี่เจี๊ยบครับ พี่ชายฝากถามว่ากล่องตัวนี้ใส่ DECA320 ได้มั้ยครับ

8. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ไม่รู้ครับเดี๋ยวถามเจ้าของให้นะครับ.....เอิ้กๆๆ

9. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    โค้ช ครับ ชักอยากจะลอง ล่ะเดี๋ยว โทรหาโค้ช คุยหน่อย ครับ อิ อิ อยากควันดำๆๆ เร่งดีๆๆ แต่เกียร์AUTO ไม่พัง

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ได้ครับผม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้