เครื่องผมเป็นไรไป ใครเคยเป็นบ้าง บอกผมทีครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย jacksolo, 28 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jacksolo

jacksolo New Member Member

61
    0
    0
    มันจะมีอาการกระตุกจะดับหลังจากสตาร์ทได้ประมาณ 1-2 นาที คือพอเครื่องเริ่มอุ่นสักพักอาการก็ออกเลยถ้าฟืนขับก็จะกระตุกและพอเครื่องร้อนได้ที่อาการก็หายไปแต่ถ้าดับเครื่องได้สัก 20 นาท
    แล้วลองสตาร์ทดูอาการจะเริ่มออกภายใน 1-2 นาที เริ่มจากค่อยๆสั่นแรงขึ้น ได้ให้อู่ลองเช็คดู เปลี่ยนหัวเทียนก็แล้ว +ล้างไอเดิ้นสปีดก็แล้ว ก็ยังม่หาย ผมต้องเช็คตรงจุดไหนบ้างทุกๆความน่าจะเป็น
    เพื่อนๆช่วยบอกผมทีครับ ขอบคุณมากๆ

2. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    ไม่รุว่าใช่หรือเปล่านะคะ ไม่รุเกี่ยวกับการตั้งรอบหรือเปล่า รอบเดินต่ำไป แต่ถ้ารอบต่ำไปมันน่าจะเป็นตลอดไม่ว่าเครื่องร้อนแล้วก้ตาม :confused: เหมือนรอบเดินไม่สม่ำเสมอ น้ำมันจ่ายไม่ได้เต็มที่...เกี่ยวกับกล่องหรือเปล่า...อีกอาการอ่ะค่ะ

ถ้าไม่ใช่ ก้ขอโทดด้วยนะคะพี่ :)

3. milky

milky New Member VIP

37
    1
    0
    เคยเป็นครับแต่ของผมล้างIDLEแล้วก็หายนะ:D

4. golf_nothing69

golf_nothing69 New Member Member

110
    1
    0
    ถ้าเครื่องเย็นแล้วเป็นพอเครื่องร้อนแล้วหาย อาจเป็นเพราะ วาวน้ำ หรือไม่ก็โช๊คอะคับ ที่ทำงานเวลาเครื่องเย็นอะคับ เดาเอานะ

5. jacksolo

61
    0
    0
    ขอบคุณมากๆครับ ขนาดอู่พี่พร(จูนบายลิ้ม)ยังหาไม่เจอเลย 3 วันเข้าไปแล้ว เป็นไปได้มั้ยว่าฝนตกเลยทำให้ระบบไฟรวน ยังไงผมขอความเห็นเพิ่มเติมด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ
    อิอิ นั่งแท็กซี่แพงกว่าเติม 95 แล้วขับmr2ซะอีก

6. jacksolo

61
    0
    0
    เจอแล้วครับ เซนเซอร์ท่อไอเสียไม่ทำงานตัวเดียวทำให้เครื่องสั่นเป็นเจ้าเข้าได้
    ยังไงขอบคุณมากครับทุกๆคนที่มาช่วยตอบ

7. OO_M-Club

OO_M-Club New Member VIP

63
    0
    0
    ของผมเคยเปนครับ ฝาหลังรั่วน้ำเข้ากล่อง ไม่รู้จะเหมือนกันหรือป่าวนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้