[Help] ท่อยางต่างๆ ที่ติดอยู่กับเครื่อง ถ้าศูนย์ไม่มีของ ... หาซื้อที่ไหนได้ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย surachaijuice, 28 มกราคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. surachaijuice

surachaijuice New Member Member

224
    0
    0
    คือ มือบอนน่ะครับ.. รื้อๆ งัดๆ พยายามที่จะรื้อ air flow ให้ได้ ปรากฏว่า ท่อยางที่อยู่ใกล้ๆ กัน...หักเลย คือ แบบว่า ท่อยางมันหมดสภาพสุดๆ จากยางนิ่มๆ กลายเป็นยางแข็งไปซะฉิบ ตอนนี้เลยใช้รถไม่ได้ ถามศูนย์ๆ ก้อไม่มีอะไหล่ เราจะหาท่อยางได้จากไหนครับ หรือ แปลงท่อยางแบบไหนมาใส่แทน หรือ หยิบตัวอย่างท่อไปหาเทียบตามร้านอะไหล่เลยครับ อันไหนใกล้เคียงหยิบมาเลย .... เอ..จะทำอย่างไรดี

รบกวนอีกเรื่องครับ คือตอนนี้เวลาเดินเบาเครื่องยนต์ พวงมาลัยเริ่มสั่นเหมือนองค์ลง .... อะไรมันเสียครับ ลูกยางตรงไหน ใครพอทราบบ้างครับ จะได้เปลี่ยนถูกจุด

รบกวนแนะนำเป็นวิทยาทานด้วยครับ

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ท่อยางของเซียงน่าจะมีครับ ส่วนเครื่องสั่นมาที่พวงมาลัย ผมขอเดาครับ โจทย์น่าจะอยู่ยางแท่นเครื่องครับ ยังไงก็รอกูรู ท่านอื่นมาให้คำตอบอีกทีครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ขึ้นอยู่กับว่าเป็นท่อยางอะไร

ถ้าหาของใหม่ร้านอะไหล่ หรือของเก่าเซียงกง ไม่ได้จริงๆ

ก็ให้เอาอันเดิมไปเทียบ แต่ต้องเลือกท่อให้ถูกประเภทและเกรดที่จะใช้

เช่น น้ำ(ธรรมดา, ร้อน) น้ำมัน(ประเภทไหน) ลม(ทั่วไป, ไอน้ำมัน)

สมัยก่อนไม่รู้เคยเอาสายยางน้ำมันอย่างดี(เข้าใจว่าทนน้ำมันได้ ทำไมจะทนน้ำแค่นี้ไม่ได้) มาใส่แทนสายน้ำแค่ระหว่างหม้อน้ำกับถังหม้อพัก ไม่กี่เดือนสายกรอบแตก :sad:

4. surachaijuice

surachaijuice New Member Member

224
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ จะลองดู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้