ผมขอรบกวนหน่อยครับ เครื่อง ga15 ที่ขายตามเชียงกง มันปีไหนล่าสุดครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Mustza Basud, 22 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mustza Basud

Mustza Basud Guest

0
    0
    0
    ผมขอรบกวนหน่อยครับ เครื่อง ga15 ที่ขายตามเชียงกง มันปีไหนล่าสุดครับ แล้วมีวิธีดูยังไงครับ คืออยากได้ปีใหม่ๆหน่อยครับเอาไว้เป็นความรู้ ขอบคุนครับ

2. Donsan Lucino

Donsan Lucino Guest

0
    0
    0
    รื้อตามรุ่นรถครับ

3. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ถ้าปีใหม่ๆหน่อย รื้อจากพวก เพาซ่า ตัว n15 แต่ดูยากหน่อยเพราะทุกอย่างเหมือนกันแป๊ะเลย สรุปถ้าจะซื้อ เน้นสวยๆ ไม่มีคราบน้ำมัน นั้นล่ะครับเวิคสุด ถ้าให้ดีให้เขาติดเตรืาองให้ดูด้วยก็ดีครับ จาก เด็กเซียงกงที่มาหากินต่างแดน

4. Mustza Basud

0
    0
    0
    ราคา มันจะขึ้นอยู่ตามปีใช่มั้ยครับ

5. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ราคาเท่ากันหมดครับ ไม่เกี่ยวกับปีครับ แต่จะราคาจะแตกต่างกันคือ เกียออโต้กับเกียธรรมดา แค่นั้นเองครับราคาต่างกันนิดหน่อยครับ แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาจะมี ครัชสาย ครัชน้ำมันอีก ราคาครัชน้ำมันแพงสุดครับเพราะหาค่อนข้างยาก

6. Mustza Basud

0
    0
    0
    แล้วมันวางแทนga16เดิมเลยได้ใช่มั้ยครับ

7. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ใส่ B14 ใช่ใหมครับถ้าใส่ B14 ใส่ได้เลยครับ

8. Mustza Basud

0
    0
    0
    ใช่ครับ แล้วสายไฟตรงกันมั้ยครับ ต้องแปรงอะไรบ้าง

9. Donsan Lucino

0
    0
    0
    ถ้าซื้อเครืาองเชียงกงจะมีสายไฟชุดใหม่มาด้วยครับ อาจได้ให้ช่างสายไฟวายสายนิดหน่อยครับ

10. Mustza Basud

0
    0
    0
    แล้วมีร้านเครื่อง แนะนำบ้างมั่ยครับ ขอบคุนครับ

11. วาง15de ดีฟ่า 16 มันไม่ค่อยมีอะไหล่

12. ระวังไปเอา 15dne มานะจานจ่ายไม่เหมือนชาวบ้านเสียล่ะงานเข้า

13. Mustza Basud

0
    0
    0
    ต้องมี งบเท่าไหร่ครับ พี่ ตุ้ย

14. เครื่อง+เกียร์ ออโต้ประมาณ18000 ผมโดนเครื่องเกียร์ธรรมดามา23000

15. วาย3000 ค่าแรงวาง 5000 นอกนั้นแล้วแต่สภาพรถว่าจะเปลี่ยนไรเพิ่มเติมมั่ง

16. Mustza Basud

0
    0
    0
    ถ้าเอาเกีย เดิม ga16 ชนกันได้มั่ยครับพี่ เกียกะปุกน่ะพี่

17. Mustza Basud

0
    0
    0
    งั้นเอาแต่เครื่อง จะถูกกว่าใช้มั่ยพี่

18. ถูกกว่าแต่ไม่มาก เอามาก่อนก้อได้แล้วค่อยแยกขายเกียร์

19. Mustza Basud

0
    0
    0
    แล้วเพลาใช้เพลาเดิมได้หรือเปล่าครับ

เพลาเดิมใช้ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้