==== เกจ์วัดแก๊สแบบเข็ม ====

การสนทนาใน 'Gas' เริ่มโดย kwaw_69, 26 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    มีใครใส่เกจ์วัดแบบเข็มบ้างอ่ะครับ เบื่อแบบแอลอีดีอ่ะ
    มีใครใส่หรือซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
    หรือ ใช้เกจ์ตัวอื่นมาแปลงได้มั้ยครับ
    ถ้ามีใครใส่หรือแปลงยังไงช่วยลงรูปให้ดูหน่อยนะครับ

2. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    น่าสนแหะ

3. F95

F95 New Member Member

0
    0
    0
    เอาอันไหนมาแปลงได้มั้งครับ
    อยากใส่เหมือนกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2008
  4. paoskater

paoskater New Member Member

31
    0
    0
    ผมว่าน่าจะได้ ลองดูดิคับ จะได้ทำบ้าง

5. kwaw_69

211
    12
    0
    ใครแปลงเป็นมั่งอ่ะครับสอนหน่อย
    อยากติดมากมาย...........

6. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    อยากได้เหมือนหันครับ

7. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    น่าสนๆ มาดูครับ

8. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0
    ที่จริงต่อเข้ากับเกจ์วัดน้ำมันก็ได้ครับ

แต่ถ้าอยากได้เท่ ๆก็หาเกจ์รุ่นไหนก็ได้ที่ เส้นที่เป็นสัญญาณมันต่อลง กราวด์แล้วขึ้นเต็มสเกล

ลองดูละกันครับ

9. kritorm

kritorm New Member Member

54
    0
    0

ลองตามนี้ก่อนนะครับถ้าได้ตามนี้ก็ เอาสายสัญญาณต่อกับสายที่ถังแก๊สได้เลย

แต่ต้องดูที่ถังแก๊สด้วยนะครับว่ารุ่นที่ใช้อยู่ มันกี่โอห์ม - กี่โอห์ม อาจจะมีปัญหา
    ขึ้นไม่สุดหรือลดลงไม่สุดก็ตรงนี้แหละครับ

10. kwaw_69

211
    12
    0

ขอบคุณมากครับแล้วจะลองดู

11. JOE Ac...

JOE Ac... New Member Member

65
    1
    0
    น่าสน.....เพราะตอนนี้ต่อกับเกจวัดน้ำมัน

12. D.S.G.Max

D.S.G.Max New Member Member

0
    0
    0
    ทำเปงแล้วแนะนำกันมั่งน๋าคร๊าบพี่ๆ

13. bonus_good

bonus_good New Member Member

243
    1
    0
    จะเอาไปทำมั้งครับ

14. Mick2252

Mick2252 New Member Member

57
    1
    0
    อิอิ อย่างงี้แหล่มเลย 555+ ละอียดดี

15. ทำได้ครับ โดยการนำ Fuel level มาต่อจากเกจ์ท้ายรถของเดิม แต่ต้องนำเกจ์ที่เป็นไฟออกด้วย ไม่งั้นมันดึงสัญญาณกัน

แต่ ว่าต้องดูด้วยว่า นาฬิกาแก๊สที่ท้ายรถของคุณ ค่ากี่โอห์ม อย่างของผม เต็มถัง0โอห์ม หมดถัง 110 โอห์ม ผมก็นำมาต่อได้เลย โดยการเอาตัว R ปรับค่าได้ ค่าของตัว R คือ50โอห์ม นำมาคั่นไว้ก็ใช้ได้เลย ปรับตัวR นิดหน่อย

ใครที่คิดว่าแต่เอามาต่อ แล้วใช้ได้เลยคิดผิดนะครับ ผมลองมาหมดละ ถังของใครค่าโอห์มแปลกๆ เช่น เต็มถัง110 หมดถัง0 หรือเต็มถัง90 หมดถัง0 ก็หาวิธีแปลงเอาหน่อยนะครับ(ไม่ง่าย) หรืออาจจะมีตัวแปลงค่าโอมห์

อย่างถ้าถังใคร เต็มถัง 110หมดถัง0 ก็สลับสายไฟเข้าตัวเกจ์ได้เลย -เป็น+ +เป็น- มันจะสลับค่าโอมห์ได้ แต่เกจ์ของใครเช่น ออโต้เกจ์ผมไม่แน่ใจว่าจะสลับได้ไหม กลัวมันพัง

ทางที่ดี ใช้ของเดิมง่ายสุด ผมลองใส่แบบเป็นเข็มมาแล้ว สุดท้ายก็ สูงสุดคืนสู้สามัญ

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอดูรูปที่ใส่แล้วหน่อยค๊าบบบบบ

17. ThePut_CD6

ThePut_CD6 New Member Member

11
    0
    0
    ของผมอู่ติดตั้ง เค้าใช้เกจ์อันเดียวกับเกจ์น้ำมันครับ

18. Nach Tonic

Nach Tonic New Member Member

100
    3
    0
    ผมใช้แบบดิจิตอล เลข 2 หลัก บอกเปอร์เซ็นต์ บอกลิตร บอกค่าAF 00-99 ค่าตัวเลขมันจะสวิงบ่อย
    อ่านค่าละเอียดกว่าไฟจุดๆเยอะเลย รู้สึกจะอ่านค่าทีละ1% ก็ตรงกับเข็มที่ถังนะครับ ลองแล้วดีทีเดียวเลย
    วันหลังจะถ่ายรูปมาโชว์

19. Juy115PowerHaus

Juy115PowerHaus New Member Member

448
    5
    0
    ผมต่อกับเกจ์น้ำมันของรถเลย อุ่นใจกว่าแบบหลอดLED เนียนๆเหมือนSTD

20. photokid

photokid New Member Member

26
    0
    0
    ขอบคุณครับที่แนะนำ ยังไงก็จะลองไปทำดูเล่นๆ

21. Pukka

Pukka New Member Member

6
    4
    0
    ี่แลมด้าคอนโทร คืออะไรครับ

แลมด้าคอนโทร คืออะไรครับและอยู่ส่วนไหนครับต้องการคำตอบด่วนเดือดร้อนมากขอบคุณมากครับ

22. neomaru U12

neomaru U12 New Member Member

416
    6
    0
    เจ๋งๆๆๆ

23. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    น่าสนใจครับ ใครทำได้เอาโชว์ด้วยน่ะครับ ขอบคุณ (ล่วงหน้า)

24. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    แล้วดูยังงัยครับว่ามันกี่โอห์ม-กี่โอห์ม

25. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    น่าลองดูจังเลย

26. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    ขอรูปใหม่ด้วยครับพี่

27. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ยังใช้เกจเขียวเหลืองแดงอยู่เลยครับแถมเพี้ยนอีกต่างหาก :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้