เรื่องสวิทช์คอนโทรลกระจกไฟฟ้าฝั่งคนขับค้าบผม

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย marshilldy, 27 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    พอดีว่าสวิทของผมถึงแก่กรรมแล้วครับ
    พี่น้องท่านใดพอจะหาได้หรือทราบว่ามีของที่ไหนรบกวนบอกผมด้วยครับ
    จนปัญญาจริงๆหาทั้งชลบุรีไม่มีซักอันเลยขอบคุณมากๆครับ
    หรือว่าพี่น้องท่านใดมีสูตรดัดแปลงรบกวนบอกผมด้วยครับ
    สวิชท์ที่ผมต้องการนั้แค่คอนโทรลกระจกฝั่งคนขับและคนนั่งได้ก็เอาแล้วครับ
    ตัวออโต้เสียไม่เป็นไรครับหรือว่าคอนโทรลฝั่งคนขับได้ฝั่งเดียวก็เอาครับ
    หรือว่าจะขายเป็นคู่ซ้ายขวาก็ยินดีครับ
    รบกวนด้วยครับ
    081-9248920 ป๊อปครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2007
  2. goldberg

goldberg New Member Member

90
    2
    0
    ผมก็เน่าแล้วครับ ให้ช่างเค้าแปลงสวิตให้เอา มันไปอยู่ตรงหลัง พวงมาลัย ไม่ค่อยงามเลย แต่ใช้พอกระเทิน

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    คุณป๊อบ...
    หาค่อนข้างยากนะครับ ผมสั่งไปแล้วรอของมา ก็เอาเป็นว่าถ้ามาคุณกะGoldberg แบ่งกันคนละฝั่งพอดีครับ
    ตอนนี้ถ้าอยากใช้งานไปก่อนก็ใช้วิธีซื้อสวิทช์กระจกแบบมาตรฐานมาใช้ก่อน เคยซื้อมาอันนึง 100 บาทแต่ยังไม่ได้ใช้เลย เอาป่ะ ผมให้

4. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ที่เชียงใหม่พอมีนะครับ เพิ่งไปเอามา 2 บาน ซ้ายขวา ทั้งแผงประตูเลยครับ ตกข้างล่ะ พันนึงอ่ะครับ ถ้ายังอยากได้จะดูให้ครับว่ายังมีมั้ย อะไหล่ NX ที่เชียงใหม่ยังพอมีครับ

5. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    ขอบพระคุณงามๆในน้ำใจของพี่น้องในคลับเราจริงๆครับ
    ว่าแต่คุณ Birdkung ถ้ามีของจริงๆแล้วผมต้องการจะส่งของกันยังไงครับ
    พอดีด้วยว่าประตูผมก็เริ่มกรอบแล้วด้วย เป็นอีกทางหนึ่งที่ผมสนใจครับ
    ถ้ายังงั้นผมรบกวนด้วยนะครับถ้ายกแผงประตูมาได้ทั้งซ้ายและขวาผมสนใจครับ
    สภาพเอาเป็นว่าถ้าใช้งานได้ผมตกลงทันทีเลยครับ คงต้องรบกวนด้วยครับ
    หรือช่วยทิ้งเบอร์ติดต่อกลับไว้ใหผมหน่อยก็ได้ครับ ขอขอบคุณทุกท่านเลยครับ
    สำหรับของพี่อ๊อดที่สั่งของไว้ ผมก็เอาครับ จะเก็บไว้เป็นสแปร์ เพราะดูท่าทางแล้วอะหลั่ยในรูปแบบนี้จะหาค่อนข้างยากเลยทีเดียว ขอขอบคุณอีกทีครับ

6. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    คือปกติผมเจอผมก็จะเก็บไว้เผื่อเพื่อนๆจะขาดแคลนน่ะครับ ถ้าได้ก่อนก็ไม่ว่ากันนะ

7. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    อยากได้ด้วยอ่ะ

8. Anankhet

1,282
    5
    38
    อ้าว บิ๊กเองก็โอเคอยู่แล้วนี่นา หรือว่ามันเจ๊ง?

9. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ขับไปรับที่เชียงใหม่สิครับ แล้วถือโอกาสเที่ยวไปด้วยเลย

เดี๋ยวนี้ทางเค้าทำดีแล้ว 700กิโลเป็นเรื่องน่าสนุกกว่าแต่ก่อนเยอะครับ

ค่าน้ำมันไปกลับ ผมตีให้ไม่น่าเกิน 2400บาทถ้าไม่ขับออกนอกเส้นทางมาก

10. BIG LC4

117
    0
    0
    ตัว auto มันไม่ค่อยดีนอกนั้นยังดีอยู่ครับ ส่วนเชียงใหม่หน่ะต้องรอคราวหน้าจะมีเพื่อนบินไปอีก คงต้องรบกวนน้อง birdkung แล้วหล่ะครับ ส่วนขับรถคงไม่ค่อยมีเวลาครับ บินไปเองไวกว่าอ่ะถูกกว่าด้วยอิอิ

11. Anankhet

1,282
    5
    38
    จริงๆแล้วขับไปก็ดีนะครับ ลองทิ้งความวุ่นวายไว้ข้างหลังบ้าง ขับรถชมความงามสองข้างทางไปกับคนรู้ใจ เหนื่อยก็พักชิมอะไรอร่อยๆ จะได้ไม่เพลียกับการเดินทาง ไม่ใช่ตะบี้ตะบันไปให้ถึง เครียด+เหนื่อย

12. birdkung_nx

273
    4
    0
    มาเลยครับ ต้อนรับเสมอ (ถ้าไม่ตรงกับวันทำงานนะครับ) อะไหล่หาให้ได้ครับ โทรสอบถามให้ได้ ถ้าเอาหัวตัดท้ายตัดยิ่งดี เพราะมานมีหลายตัวครับ ยังไงผมจะเอาราคาคราวๆ มาอัพเดดนะครับ

13. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ขับไปมาเมื่อกลางเดือน แต่รีบไปรีบกลับออกเย็นศุกร์กลับเที่ยงอาทิตย์ (ไปงานศพพ่อเพื่อน เป็นงานกระทันหัน)
    เอา Civic แม่ไป ลองคำนวนดูแล้ว วิ่งจากกรุงเทพไปเชียงใหม่ วิ่งสัญจรในเมือง ขึ้นดอยสุเทพรอบนึง และก็วิ่งจากเชียงใหม่กลับกทม. ผมใช้น้ำมันไปไม่เกิน 2,400บาทครับ ถ้าไปสามคน ก็คนละ800 ทั้งไป ทั้งกลับ ทั้งสัญจรในตัวเมือง

ข้อเสียของการไปทางบกก็คือ 8 ชั่วโมงเนี่ยแหละครับ ถ้าไปทางอากาศจะประหยัดเวลาไป5ชั่วโมง และถ้าไปคนเดียว ผมคงนั่งเครื่องไปดีกว่า ตอนนี้การบินไทยมีตั๋วไป-กลับรวมค่าธรรมเนียม 3,800บาทเอง

เพื่อนผมที่เคยเรียนด้วยกันแกย้ายไปอยู่เชียงใหม่เพราะต้องพยาบาลพ่อแกที่ป่วยด้วยโรคร้ายหลายโรค ตอนนี้คุณพ่อท่านไปดีแล้ว แต่มันคงยังอยู่ที่นั่นอีกนานเพราะได้แฟนเป็นสาวลำปางไปแล้ว

เลยคิดว่าก็ดีเหมือนกัน อีกหน่อยผมอาจจะไปเที่ยวเชียงใหม่บ่อยขึ้นเพราะขับรถไปสมัยนี้ ถ้ามีคนขับผลัดกันสองมือนะครับ ไม่เหนื่อยเลย แถมวิวทุ่งนาสองข้างทางช่วงภาคกลางตอนนี้สวยมาก
    และช่วงจากลำปางไปเชียงใหม่ ถนนตัดภูเขาทำมาดีมาก ถนนเรียบ กว้าง ถ้าเป็นช่วงโค้งจะมีที่กั้นปูน พร้อมแถบสะท้อนแสง คิดดูละกันว่าผมขับES ช่วงล่างเดิมๆ120ไล่กวด 300Eไปตลอดทางก็ไม่เห็นจะมีใครอ้วก ถนนดีแน่นอนครับ เพราะเพิ่งทำเสร็จ แต่อีก4ปีคงไม่ดีเท่านี้

ยังไงผมคงมีไปแอ่วเหนือแน่นอนครับ ช่วงหน้าหนาว ก่อน 16ธันวาคม ที่ทำงานผมเค้าบังคับว่าปีนึงต้องมีลาพักร้อนติดต่อกัน 5วันอย่างน้อย 1ครั้ง ผมก็กะไปแอ่วสักอาทิตย์นึง

ต้องแวะไปกิน Mike's original burger อีกสักรอบ แม่งเบอร์เกอร์กับชีสและมันฝรั่งทอดนี่อร่อย
    ลืมเบอร์เกอร์คิงได้ง่ายๆเลย มิลค์เชคก็อร่อย คนมากินก็น่ารัก..อิอิ

14. BIG LC4

117
    0
    0
    คงต้องรบกวน bird จิงๆเพราะว่าเพื่อนจะขึ้นไป เจียงใหม่วันที่6-7 ทำงานที่สนามบินอ่ะ รบกวนเรื่องของแลัวจะฝากตังก์ไปเลยนะครับ ยังงัยเดี๋ยวพี่โทไปคุยด้วยก่อนนะเรื่องรายละเอียด

15. birdkung_nx

273
    4
    0
    รับทราบครับ ตอนนี้บอกพี่ที่เซียงกง ว่าให้แกะเอาไว้ให้อยู่นะครับ

16. BIG LC4

117
    0
    0
    ได้อะไรบ้างครับรูปหล่อ ว่าจะโทไปงานก็ยุ่งมากเลยแถมกลับบ้านโดนแท็กซี่สอยตูดอีก

17. 9620

9620 New Member Member

1
    0
    0
    ไม่ทราบว่าว่ากรอบพลาสติกที่จับประตูข้างคนนั่งด้านในพอจะแบ่งไห้ได้ไหมถ้าได้กรุณาติดต่อ 0850664274ขอบคํณครับ:cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้