ae110 กระจกไฟฟ้าใช้ไม่ได้ทั้ง 4 ประตูเลยผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย res, 27 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. res

res Guest

0
    0
    0
    กระจกไฟฟ้าทั้ง 4 บานใช้ไม่ได้เลย กดที่บานฝั่งคนขับก็กดไม่ได้ฝั่งบานตัวเองก็กดไม่ได้กระจกก็ไม่ได้ล็อกลองถอดฟิวส์มาวัดแล้วก็ไม่ขาด auto ล็อคใช้ที่ประตูใช้งานได้ปกติลองถอดสวิตช์ควบคุมด้านคนขับไฟมาเลี้งที่วงจร 12 โวลท์ แต่วัดที่ขั้งมอเตอร์เวลากดสวิตช์มีไฟมา 4 โวลท์ แล้วไปวัดที่ประตูด้านอื่นก็ 4 โวลท์เหมือนกันใครเคยเจอปัญหานี้ช่วยตอบด้วยนะครับ หรือมีวงจรไฟฟ้าภายในรุ่นนี้ช่วยนำมาให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. Tui Racing Development

Tui Racing Development New Member Member

229
    0
    0
    ช่วยอัพให้ครับ

3. Bowling11X

Bowling11X Member Moderator

373
    2
    18
    อันนี้ไม่เคยเป็นนะครับ วิธีการแก้ปัญหาเบื้องต้นของผมคือโทรหาเพื่อนสมาชิกในคลับที่สนิทแล้วก็นัดเจอแล้วก็ขอเขาลองเปลี่ยนอะไหล่บางตัวดู เราจะได้เช็คได้ว่าอะไรมันเสีย เราถึงได้มีคลับเพื่อจุดนี้ไงครับ ประโยชน์มากหลาย ฮิอิ

4. tikkk

tikkk Guest

0
    0
    0
    ตรวจ relay กระจกไฟฟ้าที่แผง fuse ในรถ กับที่ kickpanel 0840777221

5. Tee_AE110

Tee_AE110 New Member Member

43
    0
    0
    ไฟเตือนปิดประตูรถไม่สนิท มาน..ไม่ติดแล้วเหมือนกัน วันนี้ขับออกมาตั้งไกล หาอยู่ตั้งนานเสียงข้างนอกมันดังเข้ามา นึกว่าปิดกระจกไม่สนิทซะอีก ส่วนกระจกไฟฟ้าเริ่มรวนแล้วเหมือนกัน จอดทิ้งตากแดดไปทำธุระวันนึงกลับมา มันไม่ทำงาน นึกว่าต้องเสียตังส์แล้ว แต่พอขับไปสักพัก มันก็ดีขึ้นมาเอง .... ....

6. res

res Guest

0
    0
    0
    แก้ไขแล้ว

ใช้ได้แล้วครับ เป็นที่หน้สัมผัส daly มดมันเข้าไปครับ ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้