ขอความเห็นเกจิทั้งหลายหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย Mr.sarasit, 31 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mr.sarasit

Mr.sarasit New Member Member

5
    0
    0
    ปวดหัวกับระบบของตัวเองมาหลายวันแล้ว ช่วยหาแอมป์ที่เข้ากับระบบผมหน่อยเถอะครับ ระบบของผมมีดังนี้ครับ

Front Apline 9835
    คู่กน้า stage spl เคฟล่า 6.5 แยกชิ้น รุ่น Juno
    คู่หลัง stage spl 6.5 แยกชิ้น รุ่น หน้าดำ
    sub apline 10" วอล์ยคู่ (ตีตู้แบนท์พาส)
    amp 2 ch rodex

เพื่อนๆผู้รู้ช่วยหา amp 4 ch ให้ผมหน่อยครับ ผมฟังเพลงหลายๆแนว แต่ส่วนมาก เป็น jazz ,R&B,Pop จากกลางแหลมและfrontของผมเนี้ย จะใช้แอมป์อะไรดีครับจึงจะเหมาะสมกัน ผมเลือกมาหลายตัวแล้วแต่ยังหาข้อสรุปไม่ได้เพื่อนๆที่ได้ลองฟังมาหลายๆตัวชี้แนะด้วยครับ

2. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    มีงบเท่าไหร่คับ
    genesis dualmono 2 ตัว
    phoenixgold
    ลองโทรมาคุยกันดีกว่าครับ

3. Mr.sarasit

5
    0
    0
    งบ20000ครับ อยากได้แบบทีเดียวจบเน้นรายละเอียดเสียงร้องใสๆพริ้วๆครับ

4. bignonsuch

169
    2
    0
    จะเล่นของใหม่หรือของมือสองครับ

5. Mr.sarasit

5
    0
    0
    ได้ทั้งสองแบบครับ แต่ถ้าราคาไม่ต่างกันมากเล่นมือ 1 ดีกว่าครับ

6. bignonsuch

169
    2
    0
    ของใหม่กับของมือ2ต่างกันเยอะเหมือนกันผมแนะนำ
    genesis dualmono ครับมือ2น่าจะอยู่ที่ประมาณ15000-16000บาทครับ
    หรือไม่ก้อ crossfire รุ่น vr-404 ราคาน่าประมาณไม่เกินนั้น
    อีกตัวก้อ ARC AUDIO รุ่น 4050 หรือ 4150 ครับ

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้า Genesis สภาพดี เสียงไม่ต้องห่วงคับ ใสๆๆพริ้วๆๆตามต้องการแน่นอนคับ

แต่ผมก็เชียร์ ARC คับ มันได้หลายแนวดี แต่ผมกลัวว่า 2 หมื่นจะไม่อยู่นะคับ เพิ่งเปิดแคตตาล็อก ตัว 4150 ราคามือหนึ่ง เบิกห้าง อยู่ที่ 36000 ส่วนตัว 4050 อยู่ที่ 25000 คับ

ปล. ถ้าจะเอาหวานๆๆใสๆๆพริ้วๆๆ อนาคตถ้ามีงบ ควรจะเล่นลำโพงยี่ห้ออื่นนะคับ เพราะ Spl มันไม่ได้ไปทางนั้นเท่าไหร่อ่ะคับ คือฟร้อนท์พี่เนี่ย สุดยอดแล้วคับ ถ้าจับกับพวก DLS / SEAS / FOCAL รุ่นสูงๆ ล่ะก็ ไม่อยากจะคิดคับ

แก้ไขล่าสุด: 31 มกราคม 2006
  8. Mr.sarasit

5
    0
    0
    อนาคตมีแพลนที่จะเปลี่ยนไปเล่น SEAS อยู่แล้วครับ เลยอยากวางเพื่ออนาคตด้วยนะครับ ขอบคุณทุกคนที่ช่วยชี้แนะนะครับ มีความเห็นอะไรเสนอมาอีกนะครับขอบคุณมากๆครับ

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    เยี่ยมคับผม

10. deluxez

deluxez New Member Member

38
    1
    0
    จะเล่นseas จับ geniesis โลดครับมาถูกทางแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้