รถกินน้ำมัน

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย REDHOTCHILI PEPPER, 26 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHOTCHILI PEPPER

REDHOTCHILI PEPPER New Member Member

21
    0
    0
    รถผมกินน้ำมันมากเลยครับ ต้องทำอะไรมั่งครับ ตัว acc valve นี่มันอยู่ตรงไหนเหรอครับ

2. auma3120bo

auma3120bo New Member Member

32
    1
    0
    ของผมเครื่อง 20bo เดิมๆเติม 1200 วิ่งได้ 375 โลเองจาก pattaya ไป ราม2 ออกแปดริ้วกลับpattaya ไม่รู้ว่ามันกินปกติหรือป่าวแต่ผมว่ามันก้อกินอยู่ดีไม่รู้ทำไง

3. REDHOTCHILI PEPPER

REDHOTCHILI PEPPER New Member Member

21
    0
    0
    เติมเต็มถังได้ประมาน200กว่าโล โคตรเเดก เครื่อง25de ออโต้ ช่วยแนะนำทีว่าต้องทำอย่างไรมั่ง
    ก.ม.นึงเกือบ5บาทได้

4. REDHOTCHILI PEPPER

21
    0
    0
    เหยียบแค่80-100 เอง นะ กินสุดๆ

5. auma3120bo

32
    1
    0
    น่าจากินนะวิ่งทางไกลมันน่าจาลงมาที่ 2.5 บาทต่อกิโลถ้าไม่ซัดมันไปนะไปความร็วปกติ 100-120 km/h. เปลี่ยนไปใช้แก๊สสิถูกกว่าครึ่งนึงเลยครับ
    แย่แว้ว:cry:

6. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ถ้าทำเหมือนผมนะคือผมเองเดิมเครื่องเดินไม่เรียบก้อเข้าไปที่ k-sport อ่ะ0818218310 พี่เก๋นะ ลองขอคำแนะนำแกเครื่อง RB อ่ะแน่นอนแล้วพอเครื่องสบายดีแล้วติดแก๊สซะขับสบายเติมไป 400 วิ่งใด้ประมาณเกือบ 300 กิโลอ่ะโทรมาคุยใด้นะเบอร์ผมอยู่ข้างๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2007
  7. auma3120bo

32
    1
    0
    พี่ไปติดแก๊สที่ไหนมาหรอคับแล้วราคานี่ประมาณเท่าไหรอ่ะคับ

8. eak@J-Zone

eak@J-Zone New Member Member

92
    0
    0
    หัวฉีดเดี่ยว 28000 เอง อยู่นวนครด้วยน่าแวะไปดูจังเลย

9. eak@J-Zone

92
    0
    0
    ถ้าอาการกินขนาดนี้นะครับ ต้องไง่เช็คตั่งแต่ แอร์โฟล์เลยอะครับ น่าจะเสียนะครับ อาการเครื่องเดินดีหรือปล่าว แต่ก็นะครับกินขนาดนี้ผมว่าถ้าไม่ไกลมากไปให้พี่เก๋เช็คให้ก็ได้ครับ K-Sport แน่นอน ราคาไม่แรงครับ ส่วน ACC วาว์ลนะตามรูปเลยครับ

10. skyro

78
    0
    0
    คือผมเองอยู่นวนครแต่ร้านที่ว่าเนี่ยอยู่ตรงบางบัวทองครับติดการประปาเลยหาไม่ยากแต่ใจผมยังอยากให้คุณติดแบบระบบดูดที่เค้าจูนคอมนะน่าจาดีกว่าที่ผมทำมาอ่ะมันก้อวิ่งอืดกว่าเก่านะไม่เหมือนพวกที่เค้าทำระบบดูดมากดใด้ 200 เหมือนเดิมของผมช่วงล่างไม่ดีไม่กล้ากดครับแต่ไม่น่าถึง150-160นะ
    แต่ไม่ว่าจาติดแก๊สหรือป่าวเครื่องต้องสมบูรณ์นะครับแนะนำ k-sport ก่อนเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2007
  11. REDHOTCHILI PEPPER

21
    0
    0
    ล้างแล้วก็ไม่หายนะ

ผมถอดแอร์โฟมาเอาน้ำยาล้างหัวเทปฉีด แล้วก็ acc valve มาล้างเบนซิน มันดีขึ้นครับ
    แต่พอวิ่งมาไกลๆแล้วจอดรถไว้สักพักนึงแล้วสตาทใหม่ รอบเครื่องมันขึ้นๆลงๆแล้วก็ดับ ดับ2ครั้ง
    พอครั้งที่3ก็ไม่ดับ เวลาวิ่งยาวๆมาถอดคันเร่งรอบลงมาเหลือ500เองครับ เสียวมากเวลาขับตามหลังคันอื่น

12. skyro

78
    0
    0
    เครื่องเป็นตัวไหนครับถ้า Rb25DE แอร์โฟร์ม่วงน่ะก้อโชคดีละครับมีพี่ที่ถอดลงทั้งเครื่องแยกอะไหล่ขายราคาพี่น้องอยู่ที่คลอง 4 (ทางไปสนามคลอง5 )เอาเบอร์พี่แกไปนะถ้าไม่มั่นใจว่าของเราเสียไม๊ก้อเอารถไปขอลองสับของแกใส่ดูก่อนผมใช้บริการแกมาแล้วรับรองว่าของเค้าดีจิงๆ พี่รุต 0812583118 ล่าสุดไดสตาร์ทเสียพี่แกมีคนช่วยใส่ให้ด้วย อิอิขอบคุณครับเพ่

13. REDHOTCHILI PEPPER

21
    0
    0
    ป้ายเขียว

ของผม25deแอร์โฟลป้ายเขียว มันใส่ป้ายชมพูได้ปะครับ ขายเท่าไรครับ อยู่ใกล้ๆนี่เอง

14. anurush

anurush New Member Member

5
    0
    0
    สวัสดีครับรัตน์ Promote น่าดูเลย

เรื่องรถน้องเขากินน้ำมันดุมากเลยครับ คงต้องรีบเช็คแล้วละครับ จากที่คุยกันอยู่ถึง Airflow ,ACC Valve อยากฝากดูส่วนของหัวฉีดด้วยครับ
    View attachment 643303

View attachment 643311

View attachment 643325

View attachment 643346

15. skyro

78
    0
    0
    เจ้าของเครื่องมาเองเลย หุหุ ช่วยเพ่หาค่าBeerคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กรกฎาคม 2007
  16. REDHOTCHILI PEPPER

21
    0
    0
    แอโฟเขียว

แอร์โฟลป้ายเขียวราคาอยู่ที่ประมานเท่าไรหรอครับ ว่าจะลองเปลี่ยนดูอะครับ

17. skyro

78
    0
    0
    แอร์โฟล
    ป้ายเขียว....................1200
    0869996953

18. eak@J-Zone

92
    0
    0
    แอร์โฟล์อยากให้หาให้ตรงรุ่นใส่จะดีกว่านะครับ ป้ายเขียวก็ประมาณนั้น ฟลุ๊คอาจได้ตำ่กว่าพัน แต่ที่คุณ skyro บอกก็ดีนะครับคือถ้าไม่ไกลก็ขับรถไปเปลี่ยนเลย จะได้รู้ว่าของที่เอามาใส่ใหม่เสียหรือเปล่านะครับเพราะมันเป็นอุปกรณ์อิเลคทรอนิกนะครับ ผมยังเคยเสีย 2 อันติดๆ กันเลยครับ

19. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0

....อันนี้ก็เป็นปัญหาของเซฟผมเหมือนกัน ส่งสัยต้องไปหาพี่เก๋ แล้วละครับ:sad: :sad:

20. @ball

@ball New Member Member

29
    0
    0
    ไม่กินน้ำมันก็ จับติดแก็สโลด แล้วจะได้ชิ่งอย่างสบายใจ

21. skyro

78
    0
    0
    เพ่รุตครับ
    วันนี้ลองวิ่งจนแก๊สหมดถังแล้วใน กทม เติม 500 วิ่งใด้ 322 กม. ครับ
    ราวๆ 1.55 บาทครับ

22. M RB20

M RB20 New Member Member

444
    4
    0
    ...ดีจังเดี๋ยวจะไปติดมั่งค๊าป

23. anurush

anurush New Member Member

5
    0
    0
    อัตราการสิ้นเปลืองของแก๊ส LPG รถผมครับ

A 31 +RB 25 NEO Auto 4 Speed
    คิดเป็น kM/l = 6.5 kM/l
    คิดเป็น Baht/kM = 1.5 Baht/kM

เป็นค่าเฉลี่ยจากการใช้งาน 1 เดือนเต็ม
    ขับขี่แบบใช้ความเร็วและก็มีรถติดด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้