ขอความช่วยเหลือด่วนครับ หม้อลมเบรคบี11ผม เริ่มมีอาการรั่ว แต่ยังพอใช้ได้อยู่ครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 14 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอความช่วยเหลือด่วนครับ หม้อลมเบรคบี11ผม เริ่มมีอาการรั่ว แต่ยังพอใช้ได้อยู่ครับ เบรคยังไม่แข็งที ประกอบกับผมอยากจะเปลี่ยนหม้อลมอยู่ก่อนหน้านี้อยู่แล้ว เลยได้โอกาสเหมาะเลยครับ จึงอยากจะถามว่า มีหม้อลมชั้นครึ่งรุ่นไหนบ้างครับที่ใส่ลงในบี11ได้เลย แบบไม่ต้องแปลง หรือแปลงน้อยสุด ขอด่วนๆเลยครับ ขอบคุณครับ T_T

1. เห็นยัด B14กันหลายคันนะ ต้องถามคนเคยทำครับ

2. ไปทำมาแล้วคร๊าบ ใส่หม้อลมชั้นครึ่งของ Nv แต่ต้องหาตัวต่อขามาด้วย เพราะขากระทุ้งหม้อลม Nv มันสั้นกว่าของ B11 ตอนนี้เบรคมันมาก นิ่ม แต่หัวทิ่ม ถ้ากดหนักๆแบบตอนหม้อลมลูกเดิม แอบนึกในใจ นี่มันเบรครถบ้าน รึว่าเบรคซุปเปอร์คาร์เนี่ย ว่าไปนั่น 555 .... * ค่าของ + ค่าแรง โดนไป 3 พันถ้วนครับ :'(

3. ไครมีที่แนะนำที่ซื้อ คาลิปเปอร์ เบรกหน้า B11 บ้างครับ ถ้าขายยกดุมล้อยกจานด้วยครบชุดจะดีมากครับ หาไม่ได้เลย

4. Hunney Art

Hunney Art Guest

0
    0
    0
    ผมโดนไป 2100 *ค่าของ + ค่าแรง หม้อลมรั่วขับกลับจากเสิงสางมาสิงห์บุรี โคตรรุ่นเลย แข็งโป๊กถ้ากดอยู่แล้วปล่อย ไม่ได้เลย(B14) อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้