ถามผู้รู้ครับเรื่องซับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ขนมกุบ, 31 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครเคยฟัง 12"W3 กับ 12"W7 บ้าง

ถ้าเอา 12"W3 1 คู่ เทียบกับ 12"W7 1 ข้าง ความนุ่ม ความดัง ราคา แบบไหนเป็นอย่างไรใครรู้บอกทีครับ

1. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    w7 ดังกว่าเยอะครับมีแต่ราคาข้างแพงกว่าw3 หนึ่งคู่อีกค่อนข้างกินกำลังวัตต์มากครับ

2. bbbb.2

bbbb.2 New Member Member

22
    0
    0
    W7 นี่ไม่นุ่มแล้วครับ หนัก ลึกสุดใจ เบสส์มีพลัง เข้มแข็ง กระชับ และดังมากด้วย เคยมีคนใช้ 15 นิ้ว 1คู่ แบนพาส เดี๋ยวนี้ถอดทิ้งครับใส่ 10W7 ดอกเดียว แบนพาส ดังไม่แพ้กันแต่ฟังดีกว่าเยอะ

W3 ยังมีความนุ่มนวลอยู่มาก กินวัตต์น้อยกว่า w7 เยอะ เรื่องความดัง 12 นิ้ว 2 ดอกทำมาดีๆก็ดังกว่าดอกเดียวอยู่แล้วครับ แต่ W7 ดอกเดียวก็ไม่ใช่จะเบากว่ามากมาย

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมว่าถ้าจะเล่นถึง W7 ไปหาซับหนักๆยี่ห้ออื่นเล่นดีกว่าคับ มันไม่ค่อยเข้าทาง JL เค้าเท่าไหร่แล้ว

ส่วน W3 ผมมองว่ายังไงความนุ่ม ความแน่น ยังอยู่ในเกณฑ์ที่โอเคคับ น่าใช้คับผม

4. Tar E36

Tar E36 New Member Member

137
    4
    0
    โดยปกติซับยิ่งแพง จะหาความนุ่มไม่เจอครับ จะไปทางหนัก กระแทก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้