ชั้น 1 ไม่รับแล้ว ต่อไปคงต้อง 2+

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย xxart, 16 ธันวาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ต่อประกันชั้น 1 มาเรื่อยๆนานหลายปี แต่เพิ่งได้รับจดหมายบริษัทประกันส่งมาบอกว่าไม่สามารถต่อประกันชั้น1 แบบเดิมได้อีกแล้ว :sad:

รบกวนขอคำแนะนำในการต่อประกันด้วยครับ

2. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ประวัติไม่ดีหรือปล่าวครับท่าน

Sent from my iPhone using Tapatalk

3. surachaijuice

surachaijuice New Member Member

224
    0
    0
    ไ่ม่ค่อยทราบเรื่องประกันเท่าไหร่ เพราะใช้ชั้น 3 ตลอด

แต่.... เข้าใจว่าที่ใช้ชั้น 1 ตลอด เป็นเพราะต้องการตัดปัญหาเรื่องค่าซ่อม หรือ ค่าใช้จ่ายจากเหตุไม่คาดคิด เป็นหลัก และเข้าใจว่าที่ทางบริษัทฯ ไม่รับต่ออาจเป็นเพราะ คห.บน หรือ อายุของรถ

ดังนั้นเมื่อต้องหาของใหม่ คงต้องเลือกบริษัทฯ ที่ต้องสามารถตอบสนองความต้องการหลักๆ ของเราได้ อาจเป็น ค่าซ่อม หรืออะไรอีกจิปาถะ .... เอ พิมพ์มาขนาดนี้ ช่วยได้บ้างป่าวเนี่ย ไม่แน่ใจ ... 5555 พิมพ์ไปงงไป

4. surat

surat New Member Member

8
    0
    0
    ผมก็ใช้ 2+ ครับ แนะนำเลยครับพี่ ของ เอเชีย ดีครับ เบี้ยประกัน ประมาณ 6000-7000 ครับถ้าจำไม่ผิด

ผมเอารถไปเคลมแล้วโอเคเลยครับ (เมื่อสองสามเดือนก่อนผมบวกกะรถขยะมา) รถม เปลี่ยนด้านข้างให้หมดเลยครับ

แก้มซ้าย บังโคลน ประตูซ้ายหน้า กระจกข้างซ้าย ไฟเลี้ยงซ้ายตา้เพชร แม้ก้านหน้าต่าง ที่เป็นเคฟล่าก็เปลี่ยนให้เป็นเหมือนเดิมหมด

อ้อ!! ประตูหลังซ้าย มีรอยที่ไม่เกี่ยวกับการชนก็ทำสีให้ใหม่ด้วยครับ สุดยอดเลย :D:D

ผมเลยลองถามเฮียบู๊เจ้าของอู่ว่า ถ้าจะทำสีหลังคาใหม่คิดเท่าไหร่ครับเฮีย (หลังคาผมมีจุดสนิมผุดขึ้นมาครับเป็นแนวเลย สามแนว คาดว่าใครขับ B14 น่าจะเจอหมด อยู่ที่ว่าจะช้าหรือเร็ว)

เฮียแกคิดค่าทำสีหลังคาใหม่หมด 4000 เองครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่าถูกมากนะครับ และขัดสีให้ใหม่ทั้งคัน

รถออกมาใหม่มากเลยครับ เสียให้อู่ไป 4000 แต่ได้รถใหม่มาเลย 5555 ชอบมากครับ :D:D:D

ปล.อู่ที่ผมไปเคลม ชื่ออู่จรัญยนต์ อยู่ในซอย จรัญสนิทวงศ์ 31 ครับ เป็นอู่ประกันของเอเชียด้วยครับ

ลืมบอกไปครับ ประกัน 2+ จะซ่อมทุกกรณีครับ แต่ต้องมีคู่กรณีครับ เพาะฉนั้นแล้วถ้าเราเป็นฝ่ายผิดบอกให้คู่กรณีรอก่อนนะครับ 5555

รถหาย ไฟใหม้ก็คุ้มครองครับ

5. surachaijuice

surachaijuice New Member Member

224
    0
    0
    จ่ายแค่7,000 คุ้มครองขนาดนี้ถือว่าคุ้ม...หากเกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝัน

6. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43

ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ เพราะของผมก็ชั้น 1 มาตลอด เค้าจะใช้วิธีลดทุนประกันภัยลงครับผม

ว่าแต่ใช้ของอะไรครับที่เค้าไม่ให้ต่อแล้ว ของผมกรุงเทพ ปีนี้ยังไม่มาเลย เบี้ย 8000 คุ้มสวดๆ ซ่อมนิดๆหน่อยผมไม่เคลมยอมจ่ายเอง

เพื่อลดเบี้ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้