สอบถามเรื่อง โบอ๊อฟ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย paradoxmix, 2 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paradoxmix

paradoxmix New Member Member

5
    1
    0
    สอบถามหน่อยครับ พี่ๆที่ใช้เครื่อง เทอร์โบ ใช้โบอ๊อฟ ของอะไรกัน
    (เห็นว่าเปลี่ยนโบอ๊อฟแล้ว เครื่องจะมีอาการดับ) พอดีอยากเปลี่ยนครับ อยาก ฟิ้วๆๆ มีคลิปเสียงให้ดูก็ดีครับ ขอบคุณครับ

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เปลี่ยนแล้วดับนี้ยังไม่เคยเจอครับ เคยเจอแต่ แวคคั่ม รั่วแล้วสั่นครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

sunny รุ่นไหน เครื่องตัวไหน โบเดิมเปล่า เกียร์อะไร

เกียร์ออโตจะเป็นน้อยกว่า เกียร์ธรรมดา

จากที่ถามว่า "เห็นว่าเปลี่ยนโบอ๊อฟแล้ว เครื่องจะมีอาการดับ" ถูกต้องนะครับ :)

เนื่องจากส่วนมากจะเปลี่ยนจากโบออฟเดิมติดรถ คายวน มาเป็น คายทิ้ง โดยไม่ได้ตีท่อใหม่

ถ้าตีท่อใหม่ก็จะไม่มีปัญหาเรื่องดับ เพราะ ช่างจะพยายามตีท่อให้การคายทิ้งไม่กระทบต่อการอ่านค่าของ airflow

แต่ถ้าไม่อยากตีท่อใหม่โดยไม่ให้ดับเลยก็ต้องใส่ตัวนี้

4. paradoxmix

paradoxmix New Member Member

5
    1
    0
    รูปไม่ขึ้นครับพี่ ส่งลิ้งมาก็ได้ครับ รถผม sunny b14 รถของ joylygirl เก่า(ของพี่สาว) เครื่อง w11 โบ เดิม(ball bearing)

5. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

HKS EIDS type H1

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าถ้าเดิมๆ เครื่องไม่น่าจะดับนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้