[Help] พี่คับ อยากทราบว่าเกียร์ธรรมดา เวลาวิ่งแล้วยกคันเร่งแบบไม่เหยียบคลัตช์คันเกียร์มันเด่งขึ้งลง เป็นปกต

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย อั้มb14, 31 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อั้มb14

อั้มb14 New Member Member

9
    0
    0
    :eek: พี่คับ อยากทราบว่าเกียร์ธรรมดา เวลาวิ่งแล้วยกคันเร่งแบบไม่เหยียบคลัตช์คันเกียร์มันเด่งขึ้งลง เป็นปกติหรือปล่าวคับ
    แล้วเข้าเกียร์ถอยหลังมันลงลึกอะคับ:cry:

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    แต่ยังไม่หลุดเป็นเกียร์ว่างใช่ไหมครับ

3. อั้มb14

9
    0
    0
    ไม่หลุดคับ เปลี่ยนลูกใหม่มาแล้วคับ

เวลาเหยียบยก เหยียบยก คันเกียร์มันขยับขึ้นลง แบบ เด่งขึ้นลงอะคับ อยากรุว่ามันปกติอะปล่าวครับ

4. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    ที่ใช้อยู่เวลาเอามือจับคาคันเกียร์ไว้ก็จะรู้สึกเหมือนกันว่าขึ้นลงเล็กน้อย เข้าใจว่าปกติ แต่ถ้าขึ้นลงเยอะๆไม่เคยเป็น เข้าใจว่าไม่น่าจะปกติครับ

5. อั้มb14

9
    0
    0
    คับ ขึ้นลงแบบเห็นได้ชัด เดียวว่าจะลอง ดูบูชอีกทีคับ

6. อั้มb14

9
    0
    0
    กว่าจะเจอคับ ผมใส่ยางแท่นเครื่องยูนิเทน สรุปแข็งเกินไปคับ ทำให้เหล็ก ชีกขาด เครื่องทรุด ตำแหน่งเกียร์ผิดตำแหน่ง เลยเปลี่ยนยางแท่นเครื่องใหม่เชื่อมเหล็กใหม่หายครับ

7. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    กลายเป็นว่าใช้แท่นเครื่องยูนิเทน ส่งผลให้ส่วนอื่นเสียหาย สรุปแล้วใช้แบบเดิมดีที่สุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้