ในนี้มีใครขับ b11 มั่งคับ คือถามว่า รถมันมีอาการ สะอึก เหมือนวิ่งไม่เต็มสูบคับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jue Prayoon, 3 พฤศจิกายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jue Prayoon

Jue Prayoon Guest

0
    0
    0
    ในนี้มีใครขับ b11 มั่งคับ คือถามว่า รถมันมีอาการ สะอึก เหมือนวิ่งไม่เต็มสูบคับ พอขันหัวเทียนมาดู สูบ2 หัวเทียนมีคราบน้ำมัน แต่เปลี่ยนหัวเทียนแล้วหาย มีทางแก้มั้ยคับ เป็นบ่อยเลย

2. Jue Prayoon

0
    0
    0
    รถพึ่งทำมาคับ ทำเมื่อต้นปี ทำใหม่จะคุ้มมั้ยคับ

3. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    OH เครื่องแล้วหไม่น่าจะเป็นนะครับ ลองปรึกษาช่างที่ทำดูครับ

4. Jue Prayoon

0
    0
    0
    คับผม เดี๋ยวจะลองไปดูคับ

5. ผมทำหลายรอบเลยไอ้ E13นี่ สุดท้ายวาง GA15จบทุกอย่าง

6. Worawit Mast

0
    0
    0
    ผมทำมาก็ปีได้ ยังนิ่งอยู๋เลยพี่ สงสัย E13 จะไม่ทันใจพี่ตุ้ย อิอิ

7. สายหัวเทียน กับจ่านจาย หรือหมวกวาล์ว เป็นไปได้หมด

8. มันอยู่ที่ช่างครับ ผมว่าช่างที่ทำให้ผมไม่เก่ง

9. Jue Prayoon

0
    0
    0
    ผมทำมา3รอบแล้วเป็นแบบเดิม 3รอบ3อู่

10. Worawit Mast

0
    0
    0
  11. Jue Prayoon

0
    0
    0
    แล้วGA15 พี่ทำมาเท่าไรอะคับ

12. ผม2รอบ 2อู่ 5555

13. วางGA อู่แรก 40000 อู่2แก้งานแท่นเครื่องกะครัชใหม่อีก 10000 จบ 50000

14. Jue Prayoon

0
    0
    0
    ผมว่าซ่อมจะแพงกว่ารถผมแล้ว 555

15. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนยางเบ้าหัวเทียน เเละประเด้นฝาครอบวาวล์ เอาเเบบบถูกๆๆก่อนนะ ไม่หายเค้าว่ากันใหม่

16. Jue Prayoon

0
    0
    0
    คับผมจะลองทำดู

17. ไม่ได้เกี่ยวเลยยางเบ้าหัวเทียน ฝาครอบวาวล แล้ว b11ไม่มียางเบ้าหัวเทียน

18. Jue Prayoon

0
    0
    0
    ผมก็งงว่ายางเบ้าหัวเทียนอยู่ตรงไหน แล้วมีวิธีอื่นอีกมั้ยคับ

19. ไล่ดูคับ กะลาจานจ่ายทำความสะอาด สายหีวเทียนมีรั่วมั้ย จานจ่ายเป็นทองขาวหรือcdi

20. Jue Prayoon

0
    0
    0
    คับผมไม่รู้เลยว่าเป็นทองขาวหรือcdi แล้วอีกอย่างคับควันดำนี่มันเป็นเพราะอะไรคับ

21. ตวันดำเพราะเผาไหม้ไม่หมดครับ หัวเทียนควรใช้ ngk G-power กล่องเหลือง ชุดละ450

22. มีปัญหาส่งข้อความมาถามได้ครับ

23. Jue Prayoon

0
    0
    0
    ได้คับผม ขอบคุณครับ

24. Jue Prayoon

0
    0
    0
    ได้คับผม ขอบคุณครับ

25. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    สู้ๆๆ นิสสัรพันธุ์ อืด ^^

26. Worawit Mast

0
    0
    0
    แก้ไขยังครับ เป็นไงบ้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้