พี่น้องเซฟช่วยแนะนำทีครับ

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย REDHOTCHILI PEPPER, 21 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. REDHOTCHILI PEPPER

REDHOTCHILI PEPPER New Member Member

21
    0
    0
    ช่วยแนะนำร้านทำrb25de autoให้หน่อยครับ วันนี้ขับติดไฟแดงอยู่เครื่องสั่นแล้วก็ดับเฉยเลยครับ สตาร์ทหลายทีก็ไม่ติด พวกบีบแตรกันลั่นเลย เซ็งมากเลยครับ พอจอดอยู่สักพักนึง ถึงสตาร์ดติด แล้วกินน้ำมันมากครับ เต็มถึงวิ่งได้200โล นิดๆเองอะครับรอบเครื่องก็ไม่นิ่ง ตอนเช้า1300เปิดแอ1100 พอร้อนหน่อยก็900 ถ้าร้อนแล้วปิดแอร์นี่600 วันหยุดนี้จะไปทำครับ แต่ยังหาอู่ไม่ได้เลยอะครับ
    ช่วยแนะนำให้ทีครับ ขอบคุณครับ

2. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    ผมเพิ่งไปทำมา rb25de auto
    k-sport ครับจบ 0818218310 พี่เก๋
    แต่ถ้าตังถึงวาง เจ เลยดีไม๊
    อยุ่บางบัวทองนะครับ

3. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    อาจจะเป็นที่ Air flow ครับ ลองเช็ค หรือหาสลับกับของเพื่อนดูก่อนครับ

4. REDHOTCHILI PEPPER

REDHOTCHILI PEPPER New Member Member

21
    0
    0
    acc valve

ตัวacc valve มันอยู่ตรงไหนครับ มันเป็นยังไงเหรอครับ ถอดมาล้างเองยากปะ

5. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    อาการเหมือน air flow พังเลยคับ

6. REDHOTCHILI PEPPER

21
    0
    0
    ล้างแอร์โฟลแล้ว

ล้างแอโฟลแล้วรู้สึกว่ารอบมันนิ่งกว่าเดิม ขับเล่นยังไม่ดับ ต้องรอดูสักพักหัวเทียนrb25 มันใช้เบอร์ไรเหรอครับของที่ใส่อยู่มันเป็นของbosch platinum FR7DPX r3 583 รุ่นนี้มันดีป่าวครับ มีรุ่นอื่นที่ใช้ได้มั่งไหม ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุนมากครับ

7. skyro

skyro New Member Member

78
    0
    0
    NGK PLATINUM หัวเข็มอ่ะครับส่วนเบอร์นั้นของผมติดแก๊สเลยใช้เบอร์ 8 เครื่องรถเติมน้ำมันน่าจะเบอร์ 7 นะครับซื้อที่คลองถมมาหัวนึงตก 336 บาทถ้าซื้อตามร้านทั่วไปคง 360 บาทครับ

8. REDHOTCHILI PEPPER

21
    0
    0
    ดับอีกละครับ

ดับอีกแล้ว สงสัยต้องเปลี่ยนแอร์โฟลซะแล้ว ล้างแม่ งดีขึ้นหน่อย แต่ก็ยังดับ นานๆดับที

9. Big B

Big B Guest

0
    0
    0
    ลองไปดูที่สวิทซ์จานจ่าย ,จุ๊บของแอร์โฟล ไล่สายไฟดูคับ แล้วเอาโซเน็กฉีด จะดีขึ้นคับ ดูว่าจุ๊บแตกด้วยรึเปล่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้