มีอุทาหรณ์ มาเตือนครับพี่น้อง

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย SkuLL, 11 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    หลังจากที่ อีขาว[รถสีขาวน่ะครับ เลยเรียกว่า อีขาว] กำลัง อยู่ในช่วงลูกผีลูกคนอยู่ ก็ มีเรื่องมาให้ชวนปวดหัวอีกแล้ว

วันนี้ ขับรถออกไปทำงานตอนเช้า ดูเข็มวัดแรงดันน้ำมันเครื่อง ทำไม มัน กระดิกผิดปกติ ก็ ไม่ได้เอใจอะไรครับ เพราะน้ำมันเครื่องเพิ่งเปลี่ยน "ยังได้ประมาณ 1 เดือน" พอไปถึงที่ทำงาน ก็ไม่ได้เปิดฝากระโปรงดู เพราะคิดว่า ระบบไฟ คง รวนมั๊ง เกจจ์ เลย กระดิกผิดปกติ
    จากนั้นตอนเที่ยงออกไปงานแถว ดินแดง แล้วก็เลยมาแถวอนุสาวรีย์ ก็มองดูว่า เอ๊ะ ทำไม เกจ กระดิกอยู่พักเดียว แล้วเข็มก็ นิ่งอยู่ที่เลข 0 ตอนนั้นก็ ยังไม่คิดอะไร คิดว่า เกจจ์คงเสียแน่นอน ขากลับ ขึ้นทางด่วนจาก แถว อนุสาวรีย์ ไปลงงามวงศ์วาน จะเอารถไปล้างร้าน ต๊ะ เห็นว่า เข็ม ไม่กระดิก ตั้งแต่ ก่อนขึ้นทางด่วนเลยครับ เลยตั้งใจว่า ถึงร้าน ต๊ะ แล้วจะเปิดฝากระโปรงดูซักหน่อย แต่แล้วพอไปถึง วันนี้ ต๊ะ ปิดร้านเพื่อตัดต้นไม้ เลย ต้องขับรถกลับมาแจ้งวัฒนะ พอถึงบ้าน ก็เปิดฝากระโปรงแล้ว ดึง ที่วัดระดับน้ำมันเครื่องขึ้นมาดู ....
    โอ้วแม่เจ้า แห้ง สนิท !! ตอนแรก ก็ คิดว่า สงสัย เพิ่งจอด น้ำมันเครื่องคงยังไม่ลงมา ทิ้งไว้ 4 ชม. มาดูใหม่ ดึงก้านวัดขึ้นมา ก็ ไม่มี น้ำมันเครื่องครับ ในใจคิดว่า นี่ตูวิ่งทั้งวัน ไม่มีน้ำมันเครื่องเนี่ยะนะ
    สุดท้าย กลั้นใจสตาร์ทรถขับออกไป lotus แจ้ง วัฒนะ ซื้อ น้ำมันเครื่องมา 1 แกลอน เติม เข้าไป แล้ว ดึงก้านวัด ออกมาดู ปรากฎว่า มีน้ำมันเครื่องแล้ว จากนั้น สตาร์ทดู เข็มที่เกจจ์วัด กลับสู่ภาวะปกติเลยครับ

ยังงัย ก็ อย่าลืม ตรวจเช็คกันให้ดีนะครับ พี่น้องครับ

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณ ชาร์ฟ ที่ อึด มาเต็ม ๆ 1 วัน ที่ยังไม่ละลลาย เพราะ ถ้า เครื่องพัง ตอนนี้ อีขาว ก็ คงได้ไปตกอยู่ในกำมือผู้อื่น แน่นอน ครับ แต่แค่บ่น ๆ จะเปลี่ยนรถทีเดียว ปัญหาต่าง ๆ เริ่มผุดขึ้นมาแล้ว ทั้งเรื่อง สายน้ำมันหลุด ต้องจอดขันกันกลางทาง เรื่อง น้ำมันเครื่องหายเกลี้ยงอีก เฮ้อ กลุ้ม !!! วันพรุ่งนี้ จะเจออะไรอีกมั๊ยเนี่ยะ ^_^

2. te_uan

te_uan Member VIP

708
    25
    18
    อย่าขายเลยครับพี่...............แค่พี่คิดรถน้อยใจซะขนาดน้านอ่าครับ...........แต่ว่าเครื่องพี่อย่างอึดเลยอ่าครับ

3. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    ถูกของเต้....อ่ะคิม

4. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    เหมือนผมเลยครับ เหมือนรถเขารู้เขาได้ยินอย่างนั้นแหล่ะ เพราะฉนั้น อย่าให้เขาน้อยใจเด็ดขาดเลยนะครับ อิอิ:DV

5. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    โย้ว..กินน้ำมันเครื่องเหมือนกาน..เราคอเดียวกานแล้วคุณคิม...อิอิ
    กินกานอาทิตย์ละลิตร...คับ...
    มี J ราคา เบา ๆ ก็บอกกานบ้างนะคับ

6. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ดีนะที่รถผมกิแก๊สสสสส เหอๆ ล้อเล่นคับ อย่าขายรถเลย 405 มีน้อยใช้สอย ประหยัดๆ

7. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    โธ่น้องคิมเอ๋ย...ถ้าน้องเจอปัญหาแบบพี่แล้วค่อยว่ากันว่ะ แค่มาทีล่ะนิดแต่ของพี่มันมาตูมเดียวแต่เป็นแล้วเป็นอีกแก้ยังไงก็ไม่จบ
    รอให้มันเป็นซ้ำๆกันสัก 2- 3 ครั้ง แล้วค่อยมาคิดครับ และถ้ายังคิดว่า
    เออเป็นแค่นี้เองยังไงก็ซ่อมได้ ก็ใช้ไปเถอะครับ อย่างไปน้อยใจมันเลย
    คู่กันแล้วก็ต้องช่วยกันประคองๆกันไป

8. SkuLL

314
    3
    0
    up date ครับ
    หุ หุ วันนี้อีขาว พาไปโดนตำหนวดจับ มาอีก โดนใบสั่งมาอีก 1 ใบ ข้อหา ไม่ติดป้ายทะเบียน ตอนนี้ก็เลย ขับรถแบบเอาป้ายทะเบียนออก เข็มขัดไม่คาด กะว่าจะสะสมให้ครบ ซัก 10 ใบ ง่ะครับ จะได้เอาไปแลก ตุ๊กตาห้อยท้ายรถ แต่คงไม่ไปจ่าย เหอๆ

หุ หุ พี่ golf ครับ ผม เปลี่ยนเครื่องให้ อีขาว มาเป็น ตัวที่ 4 แล้ว ง่ะครับ เคยชนจนคานหน้ายุบ หม้อน้ำแตก ก็ซ่อมมันทุกครั้ง แล้วรถคันนี้ก็ใช้มาตั้งแต่มันคือ Mi 16 มือ 1 ในใจก็เสียดายเช่นกัน งับ
    แต่ตอนนี้อะไรก็ยังไม่แน่นอน เลย ยังไม่คิดดีก่า

ทำงาน เก็บเงิน กินเหล้า ....ทำงาน เก็บเงิน กินเหล้า แล้วก็ ทำงาน เก็บเงิน กินเหล้า <=-=- เลียนแบบโฆษณา หน่อย :)

9. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
  10. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    หุหุ

11. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    คิดไงไงวะแจ่มจิงๆๆ:D :D :D

12. 505.1JZge+T

505.1JZge+T New Member Member

113
    1
    0
    .....................เด็กๆ โว้ย.............ไอ้คิม อิอิอิ

ดูเพ่ซะก่อนหมดไปเท่าไหร่แล้ว จะครึ่งล้านได้แล้วมั้ง 555555555................

13. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    จิงของน้า....55555+

14. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    ส่วนของพี่ โบว์ นี้ ล้าน ยัง คับ อิอิ

15. God level

1,028
    14
    38
    33%ของล้านว่ะโอม...ขมขื่นๆๆๆๆ.....ฮือฮือๆๆๆๆๆ.....แต่ต้องไปให้สุด...เหอๆๆ

16. ohmmemy

1,077
    4
    38
    รวยกาน เจรงๆ แต่ละ คน อิอิ

17. 505.1JZge+T

113
    1
    0
    ....................ม่ายด้าย รวย อ่ะ ..................แต่ว่า มัน บ้า ซะมากกว่า อ่ะ เหอๆๆๆ ตังไม่มีจะซื้อมาม่า ด้วยซ้ำไป ..:cry: :cry: :cry: :cry: :cry: :cry:

18. God level

1,028
    14
    38
    ทำนองเดียวกะน้าหนึ่งอ่ะแหละ....คนดีๆเขาจะทำกันม่ะอ่ะ.....เหอๆๆๆ...

19. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    ไอ้ที่ว่าครึ่งล้านของน้าหนึ่ง กับ33% ล้านของโบว์เนี่ยหมายถึงหัวกะบาน กันป่าววะ ฮิๆๆๆๆ

20. 505.1JZge+T

113
    1
    0
    ...........ถ.......ถู..............ถูกกกกก.................:cry: :cry: :cry: :cry:

21. SkuLL

314
    3
    0
    เง้อ ทำงาน เก็บเงิน กินเหล้า ทำงาน เก็บเงิน แล้วก็กินเหล้า

22. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ผมต้องนี่เลยคัย กินเหล้า เก็บเงิน ใช้หนี้ กินเหล้า เก็บเงิน เลี้ยงหญิงและใช้หนี้55

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้