รบกวนสอบภามเรื่องติดlpgหัวฉีดกับเครื่องSR20DEด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย toy_RR, 14 ตุลาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toy_RR

toy_RR New Member Member

6
    0
    0
    รถเป็นB14วางเครื่องSR20DEเกียร์ออโต้ครับ อยากติดlpgแบบหัวฉีด รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ
    1.อุปกรณ์ยี่ห้ออะไรเหมาะสมที่สุดครับ แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ
    2.ผมอยู่แถวสตรีวิทยา2ลาดพร้าว71 ท่านใดช่วยแนะนำร้านให้หน่อยก็จะดีมากครับ
    3.ตอนนี้รถสภาพเดิมหมดยกเว้นเครื่องเป็นSR โช้คเดิมล้อเดิมครับยางเปลี่ยนจากขนาดเดิม(175-65-14) มาเป็น185-65-14ทั้งหน้าหลัง ควรต้องทำโช้คเพื่อรองรับน้ำหนักถังแก็สหรือไม่อย่างไรครับ ถ้าทำนี่ควรติดแก็สก่อนแล้วค่อยทำ หรือทำก่อนติดดี (แนะนำร้านทำโช้คด้วยก็ดีครับ)
    *รถตอนนี้ถ้ามีคนนั่งหลัง2คน(น้ำหนักรวมกันซักร้อยกิโลได้)ถ้าเจอลูกละนาดใหญ่ๆนี่ต้องค่อยๆลงเลยครับ ถ้าเร็วมีครูดทุกครั้งครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ ผมยังไม่ได้เป็นสมาชิกที่นี่ซักที แต่เวลามีปัญหาอะไรก็ได้รับคำแนะนำหรือคำตอบที่ดีเสมอมาครับ
    thank very much ครับ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ​ตามนี้ครับ....

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    1.อุปกรณ์ยี่ห้ออะไรเหมาะสมที่สุดครับ แล้วราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ
    ยี่ห้อดังๆ ใช้ได้พอๆกัน ราคาก็ไม่ต่างกันมาก คร่าวๆน่าจะประมาณ 3 หมื่น

2.ผมอยู่แถวสตรีวิทยา2ลาดพร้าว71 ท่านใดช่วยแนะนำร้านให้หน่อยก็จะดีมากครับ
    จริงๆมีหลายๆที่ ลองดู สหเฮง ก็ได้ครับ ภาพรวมถือว่า OK

3.ตอนนี้รถสภาพเดิมหมดยกเว้นเครื่องเป็นSR โช้คเดิมล้อเดิมครับยางเปลี่ยนจากขนาดเดิม(175-65-14) มาเป็น185-65-14ทั้งหน้าหลัง ควรต้องทำโช้คเพื่อรองรับน้ำหนักถังแก็สหรือไม่อย่างไรครับ ถ้าทำนี่ควรติดแก็สก่อนแล้วค่อยทำ หรือทำก่อนติดดี (แนะนำร้านทำโช้คด้วยก็ดีครับ)
    ขึ้นอยู่กับงบประมาณ ลองเปลี่ยนโช็คชุดใหม่ พวก มอนโร หรือ คายาบ้า ก็ได้ ส่วนสปริงก็ไม่ต้องเปลี่ยนใช้ของเดิมก็ได้ครับ
    โช็คคู่หน้า ใช้ของ b14 + สปริงเดิม b14
    โช็คคู่หลัง ใช้ของ เซฟิโร a32 + สปริงเดิม b14
    ชุดนี้ใส่ได้เลยไม่ต้องแปลง
    ทำช่วงล่างก่อนก็ดี ถ้าใส่ถังแก๊สแล้ว ที่แคบช่างทำงานยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้