94' NX Coupe "กูปรี" Project

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bombebom, 27 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    หลังจากที่อยู๋ร่วมกันมานาน ประมาณ 3 ปี ตอนนี้สภาพสีเริ่มแย่ เนื่องจากเจ้าขอเก่าสาดสีมาแบบบ้านๆ
    กอปรกับโดนสอยตูดบู้ไปข้างหนึ่ง เลยสบโอกาส ไสรถเข้าอู่ทำสี+ใส่ชุดแจ่ง NX-R ที่ซื้อเอาไว้ตั้งแต่ก่อนได้รถมาครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

สภาพตอนเข้าอู่ครับ

2. bombebom

75
    0
    0
    อาทิตย์แรก เริ่มถอดออกมาดูร่องรอยการชนครับ ว่าไปถึงไหนบ้าง

[​IMG] [​IMG]

สภาพตูดเป็ด ทางอู่บอกมาว่า สมควรเปลี่ยน!

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. bombebom

75
    0
    0
    อัพเดทล่าสุดครับ 26/09/13 ขัดแต่งกันชน เอาชุดแต่งที่ซื้อเอาไว้เมื่อนานมากแล้วมาใส่ ทางอู่บอกกับผมว่า เนื่องจากชุดแต่งไฟเบอร์อันนี้อายุมาก แถมเก็บไม่ดี วางตากแดดตากฝนอีก ใส่ไปก็รอวันปูดอย่างเดียว เป็นอุทาหรสำหรับพี่ๆน้องๆเพื่อนๆทั้งหลายครับ ซื้อของแต่งมา ก็เก็บให้มันดีๆนะครับ 55+

ผมก็บอกว่าไม่เป็นไร ใส่ไปก่อน แล้วจะพยายามดูแลต่อจากนี้ไปอย่างดีครับ แต่ก็อย่างว่า ใครมีเบาะแส หรือเป้าตรงไหน รบกวนชี้เป้าทีนะครับ

4. bombebom

75
    0
    0
    Project นี้ที่ตกลงกับทางอู่ไว้ คือลอกสีทั้งคัน ปะผุในส่วนที่เปลี่ยนไม่ได้ อันไหนหาเปลี่ยนได้ก็เปลี่ยนครับ สี Dupont 2K ทั้งระบบ
    งบตั้งไว้ที่ 40K ไม่รู้จะบานหรือเปล่า ระยะเวลาในการทำคำนวนไว้ที่ 1 เดือนครับ

กูปรีคันนี้ผมรักเหมือนลูก ตั้งแต่เกิดมาไม่เคยขับรถอะไรที่ขับสนุกเกินราคาได้ขนาดนี้
    เลยอยากทำให้เขาอยู่กับเราให้นานที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ครับ

พี่ๆคนไหนมีคำแนะนำ บอกผมได้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

จะพยายามมาอัพเดทเรื่อยๆครับ

5. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    พ่นภายในด้วยไหมครับ ราคานี้

ของผม สีปูดมากกว่าบอมอีก

ส่วนลิ้นหน้า เดี่ยวผมถามเพื่อนก่อนว่าหล่อให้ผมรึยัง ถ้าหล่อแล้วจะบอกครับ

6. bombebom

75
    0
    0
    ขอบคุณครับ ถ้าได้หล่อรบกวนส่งข่าวให้บอมด้วยนะครับ :)

น่าจะไม่รวมพ่นภายในนะครับ คงพ่นแค่แกะประตู เดี๋ยวตอนทำผมเอารูปมาลงอีกทีครับ

7. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ดีแล้วครับ ผมทำทั้งคันก็อยู่ได้นานครับ....

8. bombebom

75
    0
    0
    อัพเดทครับ 29/09/13

สภาพสนิมผด รถใครปูดมาเป็นเม็ดเล็กๆเยอะๆ ก็อาการเดียวกันครับ สนิมผด

9. bombebom

75
    0
    0
    ขูดๆ ดูพื้นผิว

ขุดแล้วก็ปั่นให้ใส แล้วก็พ่นปิดไว้ดูร่องรอยย

ผุทะลุมิติ

10. ct

ct New Member Member

45
    0
    0
    กาบข้างทำที่ไหน อย่ากได้มั่ง อะครับพี่
    ชีเป้าให้หน่อยจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ

11. photo_boya

926
    0
    0
    คิ้วยางที่ถอดออก กิ๊บล็อคหักไหมครับ ถ้าหักหาเปลี่ยนได้ไหมครับ

12. bombebom

75
    0
    0
    ซื้อมานานมากแล้วครับ 3 ปีได้ จากในเวปบอร์ดคลับนี่แหละครับ

ไม่น่าจะหักครับ ช่างที่ทำให้ผมแกเคยขับ NX มาก่อน รื้อมาหลายคันครับ

13. photo_boya

926
    0
    0
    ของผมบางจุดมันหักไปแล้ว ต้องหามาเปลี่ยน
    ทำสีแถวไหนครับอยากเข้าไปดู ให้เค้าตีราคารถผมหน่อย

14. bombebom

75
    0
    0
    อู่ที่ผมทำอยู่ตรงสะพานนวลฉวีครับ ใต้สะพานเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้