สอบถามผู้รู้นิดถึงครับถ้าเปลี่ยนจาก โซฮอลล์ 91 ไปเติม E20 จะมีผลกับเครื่องยนต์ไหมครับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Eak Uncencored, 27 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Eak Uncencored

Eak Uncencored Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้นิดถึงครับถ้าเปลี่ยนจาก โซฮอลล์ 91 ไปเติม E20 จะมีผลกับเครื่องยนต์ไหมครับ ขอบคุณครับ

2. Chokthakul Chok

Chokthakul Chok Guest

0
    0
    0
    ถ้าหัวฉีดเดิมน้ำมันก้จะบางอ่ะครับ แต่ก็ไม่มากเท่าไหร่นะครับเคยลองใช้อยู่เหมือนกันครับ ต้องจูนด้วยถึงจะดีครับ

3. Eak Uncencored

0
    0
    0
    ของผมเป็นd16y8 auto 99 เดิมๆเลยครับผม

4. Chokthakul Chok

Chokthakul Chok Guest

0
    0
    0
    ถ้าวิ่งปรกติไม่ใช้รอบสูงก้โอเคนะครับ

5. Eak Uncencored

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    คือ ถ้าเปลี่ยนหัวฉีด เปลี่ยนปั้มติ๊ก สักหน่อยตั้งไฟให้แก่อีกสักนิส ก็จะโอเครเลยคร๊าบสำหรับใช้งานประจำวันครับ แต่ถ้าต้อง High Performance ควรต้องจูนกล่องครับ หา P08 สักใบ หรือพากล่องพวก Stand Alone พ่วงสักใบครับ

7. Eak Uncencored

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่

8. Eak Uncencored

0
    0
    0
    งบประมาณเท่าไหร่คับผม

9. Jacky Kwandee

Jacky Kwandee Guest

0
    0
    0
    ถ้าไม่ทำกล่องแคมเดี่ยวหัวฉีด J ธรรมดา ก็โอเครนะครับ 4 หัวก็ประมาณ 800-1000 ครับ ปั๊มติ๊กก็ J สีดำลูกเล็กประมาณ 800-900 ครับ ตั้งไฟก็ตั้งเองได้เลยจร้า 5555+ ส่วนถ้าเพิ่มกล่องพร้อมจูน กล่อง P08,P30 ประมาณ 4500-5500 ค่าจูนประมาณ 3500-5500 กล่อง Stand Alone ก็แพงถูกหลายราคามากมายครับแต่จะต้องเพิ่มค่าติดตั้งและค่าจูนเพิ่มครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้