[Help] ขอพี่ๆในบอร์ดช่วย b14 ผมเครื่องสั่นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย tamuraosk, 2 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamuraosk

tamuraosk New Member Member

5
    0
    0
    คืออาการของผมคือเวลา start เครื่อง ติดปกติเวลารถเคลื่อนที่ปกติแต่เวลาจอดเครื่องมันจะสั่นๆ กระตุกๆ ตลอดเป็นจังหวะๆครับ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเฉพาะตอนเข้า N หรือเปล่า ผมดูรอบไม่ได้เนื่องจากหน้าปัดไมล์ผมเสียครับ พอดีผมมือใหม่ไม่มีความรู้เรื่องรถเลยครับ ไม่ทราบว่าอาการแบบนี้มันเป็นที่ส่วนไหนครับจะได้ให้ช่างเปลี่ยนได้ถูกครับขอบคุณมากๆครับ เพิ่มเติมครับรถผมไม่ติดแก๊สนะครับ น้ำมันเติม โซฮอล 95 ครับ ไฟท้ายยาว ปี97 เกียร์ auto ga16 ครับ

2. tamuraosk

5
    0
    0
    ขอความช่วยเหลือหน่อยครับบบ

3. sui

sui New Member Member

7
    1
    3
    ลองถอดหัวเทียนดูครับว่าการเผาไหม้สมบูรณ์หรือป่าวถ้าไม่สมบูรณ์มีเขม่าดำๆที่หัวเทียนๆอาจจะบอดหรือหัวฉีดอาจรั่วครับ
    หรือลองเอาสเปร์ยล้างคอนเทคฉีดที่แอร์โฟร์ดูครับและล้างตัวคุมรอบเดินเบาครับ

4. tamuraosk

5
    0
    0
    เด๊่ยวจะลองให้ช่างตรวจดูครับเพราะผมพึ่งเปลี่ยนสายต่างๆกะช่วงล่างหมด และเช็คเครื่องหมดแต่อาจจะเป็นที่ airflow ซึ่งเครื่องผมเป็น 1600 น่าจะหายากมากพี่มีร้านหรือเซียงกงขายไหมครับเพราะผมหาแถวประทุมวันกะวรจักรร้านส่วนใหญ่จะไม่มีครับ

5. sui

sui New Member Member

7
    1
    3
    เชียงกงไม่มีเครื่อง 1600 ครับลองดูหน้าซื้อขายสิครับ
    ลองเอาสเปร์ยคอนแทคคลีนเนอร์ฉีดดูก่อนถอดกรองอากาศหรือให้ดีก็ถอดหม้อกรองทั้งชุดได้ก็ดีจะได้ฉีดสะดวกเพราะมันมีตะแกรงกั้นอยู่
    มองเข้าไปที่ airflow มีช่องเล็กๆเห็นเป็นตัววัดอากาศอยู่ฉีดเข้าไปเลยเอามือเร่งสายคันเร่งอย่าให้ดับสัก 2000-3000 รอบ
    ง่ายๆลองดูครับ......แต่อย่าเอาสเปร์ยอเนกประสงฉีดนะครับพัง
    ไม่ก็ให้ช่างถอดล้างดูก็ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 กันยายน 2013
  6. tamuraosk

5
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับพี่เดี่ยวจะลองเอาไปให้ช่างล้างก่อนถ้าเสียจริงเดี๋ยวหาในห้องซื้อขายครับ ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้