อู่ช่างติ่งเซอร์วิส วันอาทิตย์เปิดหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DeMog, 31 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DeMog

DeMog New Member Member

12
    0
    0
    พอดี เจ้า B14 ผมมันป่วยอะครับ รอบสวิงสวายจนหัวใจจะวายเอา เข้าเกียร์ขับได้ปกติ พอแตะเบรกเท่านั้น รอบวูบลงมาเหลือ 300 และทำท่าจะดับแหล่ไม่ดับแหล่ ต้องใส่เกียร์ว่างคอยเร่งเครื่องตลอด ยิ่งเวลาเลี้ยวซ้าย-ขวา อาการเดียวกันเลย ผมขับเกียร์ Auto ให้อารมณ์ประหนึ่ง ขับเกียร์ธรรมดา ต้องชักเข้าชักออก จนหวาดระแวงไปหมดแล้ว

พอจะมีท่านใดทราบบ้างครับ ว่าอู่ช่างติ่ง เปิดวันอาทิตย์หรือเปล่าครับ จะเข้าไปใช้บริการหน่อย (เพราะช่างแถวบ้านถอนหายใจกันเป็นทิวแถวแล้ว T T) ขอบคุณครับ

2. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ไม่เปิดแน่ครับ แต่อดทนอีกวันจันทร์ครับ ถ้าอาการนี้ น่าจะตัวชดเชยรอบ กับแอร์โฟร์ ใช้นํ้ามันหรือแก้สครับ ถ้าทั้งสองอย่างอยากให้ลองดุเป็นว่าถ้าเปลี่ยนเป้นนํ้ามันเป็นมั้ย หรือแก้สเป็นเหมือนกันถ้าเป้นที่แก้สจูนใหม่ครับ แต่ถ้านํ้ามันต้องเช้คอีกทีครับ ผมเคยเจอโคดตะระรำคานเลยครับ

3. DeMog

12
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับสำหรับคำแนะนำดี ๆ เป็นทั้งแก๊สและน้ำมันเลยครับ ก็เลยปวดหัวอยู่ สิ้นเดือนจะไปตราด ยังเซง ๆ อยู่เลย ไม่รู้จะแก้อาการนี้หายหรือเปล่า

แล้ว อู่เปิดวันเสาร์หรือเปล่าครับ พอดี วันธรรมดา ผมไม่สามารถไปได้เลยครับ

4. mtts. 38

1,236
    12
    0
    เสาร์เปิดครับ แต่ต้องลองดูเป็นที่อะไรอีกทีครับ เอาใจช้วยครับผม

5. DeMog

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม

6. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    อีกทางเลือก

ช่างสุรศักดิ์ (สุรศักดิ์การช่าง) 081-6156861, 086-7865707
    อดีตผู้จัดการศูนย์นิสสัน ประสบการณ์ 25 ปี
    ถนนสุขสวัสดิ์ ข้างร้านแม็กคาบูติก ตรงข้ามโรงรับจำนำย่งฮวดฮง
    เลยไฟแดงวัดสน(สุขสวัสดิ์ 35) แล้วสังเกตสะพานลอยแรก เลี้ยวซ้ายตีนสะพานลอยเลยได้เลย
    จันทร์-เสาร์ 8.00-17.00
    อาทิตย์ 8.00-12.00

7. DeMog

12
    0
    0
    ขอบคุณครับ

8. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    อาการเดียวกะผมเลย 555 เลี้ยวโค้งยังดับ เอิ๊กๆ

9. DeMog

12
    0
    0
    ทำมาเรียบร้อยแล้วครับ แต่ไม่ได้ไปอู่ที่บอกเลย เพราะสายคันเร่งดันขาดซะก่อน เลยให้ช่างแถวบ้าน (แต่เปลี่ยนอู่) มาลากไปทำ ให้เขาดูนู่น นี่ นั่น สรุปล้างปีกผีเสื้อ เช็ค Air Flow (ปกติ) แต่ที่เสียคือ คอยล์ตรงจานจ่ายมันเสียชีวิตไปแล้วอะครับ และก็ ปีผีเสื้อค่อนข้างสกปรกมาก ตอนนี้ช่างบอกให้ลองขับดูก่อน เอามาลองขับแล้ว ก็โอเคครับ รอบก็นิ่งอยู่แถว ๆ 1000-800 ประมาณนี้ เลี้ยวไม่ดับแล้วครับ รอดไปอีกเปราะ

10. mtts. 38

1,236
    12
    0
    จบแล้วแหล่มครับผม

11. DeMog

12
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม

12. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    ทำที่ไหน ครับ.....

ซ่อมเเพงไหม ครับ...

13. DeMog

12
    0
    0
    อู่แถวบ้าน ในซอยวัดลาดปลาดุกครับ ทำจานจ่ายไป 1500 บาทอะครับ

14. backbone

backbone New Member Member

40
    1
    0
    เป็นเหมือนกันเลยครับ ความรู้สึกเดียวกัน หลอนมาก กลัวจะดับ ต้องเข้าเกียร์ว่าง ฮ่าๆ

แต่ของผมนี่ ไม่ได้เป็นตลอดครับ สงสัยต้องไปจัดการบ้าง ขอให้จานจ่ายผมไม่เห็นไรเถอะ

=.,=

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

สำหรับน้องยุ้ยที่ถามหาอู่แถวๆนั้นมา :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้