มีปัญหาเรื่องเกียร์ครับ((กลัวเกียร์พัง))

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย Daisy[Loli], 18 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Daisy[Loli]

Daisy[Loli] Guest

0
    0
    0
    รถเป็นเกียร์ธรรมดานะครับ เวลาเข้าเกียร์ก้อเหยียบคลัชเข้าเกียร์ แต่เกียร์เข้ายาก บางทีถ้าจอดตอนกลาง

คืนตอนเช้าขับออก ต้องเข้าเกียร์2ก่อน พอเครื่องอุ่นๆถึงจะเข้า1ได้สะดวกไม่ขัด

บางทีก้อมีบ้างครับ เวลาเข้าเกียร์แล้วเหมือน เหยียบคลัชไม่มิด เข้าเกียร์แล้วเกียร์ดังแคลกกก~~

เสียงแบบว่าเหมือนเกียร์มันขูดเลยอะครับ สะเทือนใจมาก ก้อไปเช็คปั๊มคลัชมานะครับ เปลี่ยนน้ำมันคลัช

เปลี่ยนลูกยางในปั๊มคลัช ก้อเหมือนจะอาการหายไปพักนึง แต่ก้อเป็นอีกครับ

ตัวผมมั่นใจนะครับว่าเหยียบคลัชมิดแล้ว ถึงเข้าเกียร์ แต่มันก้อยังมี อาการเหมือนเกียรที่บอกอะครับ เข้า

แล้วดังแคลกกก~~~~ไม่ได้ดังตลอดนะครับ เป็นบางที

***********อยากสอบถามว่าเกียร์จะพังไม๊ครับ เพื่อนแนะนำว่าให้ไปหาปั๊มคลัชตัวใหญ่กว่าที่ใส่อยู่มา

เปลี่ยน เอาให้ใหญ่กว่าตัวเก่า ///ตัวเก่าขนาดประมาณ ขวดโรลออนทาเต่าอะครับ แต่ไม่ยาวขนาดนั้นนะ

ครับ/// รบกวนเพื่อนๆพี่ๆด้วยนะครับ ช่วงนี้หลอนเรื่องเกียร์กๆเลย************

แล้วเกียร์ผมจะพังไม๊ครับ T^T

2. peppep

peppep New Member Member

67
    0
    0
    น่าจะ ซิงโครแมทซ์ เกียร์ไม่ค่อยดีแล้วอะคับ ถ้ามั่นใจว่าชุดปั๊ม ไม่เป็นไรนะ

3. 8131

8131 New Member Member

2
    0
    0
    เป็นเหมือนรถผมเลยอยากรู้เหมือนกันครับ

4. Aeem

Aeem New Member Member

44
    1
    0
    ผมเคยเป็นคับ ลองดูเกลียวที่ใช้ตั้งขาครัชในรถของผมมันคลายทำให้ครัชต่ำเลยทำให้เข้าเกียยากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้