รถรอบต่ำวอดเหมือนจะดับเครื่องสั่นไม่มีกำลัง...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย หะเบส สหุนาฬุ, 22 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รถรอบต่ำวอดเหมือนจะดับเครื่องสั่นไม่มีกำลัง รอบสูงปกติเป็นทั้งแก็สและน้ำมันอาการนี้เป็นที่คอยล์หรือว่าจานจ่ายครับ

1. ชักปลั๊กหัวเทียนออกทีละหัวแล้วทุกสูบทำงานปกติครับ

2. Broomy Broom

Broomy Broom Guest

0
    0
    0
    คอยล์ส่วนใหญ่จะมีอาการชัดเจนตอนร้อนครับ ส่วนจานจ่ายถ้ามีปัญหาควรจะเป็นตลอด

3. ขอบคุณครับ

4. Broomy Broom

0
    0
    0
    ดูสีหัวเทียนพอจะบอกอาการเบื้องต้นเกี่ยวกันน้ำมันได้ครับ ถ้าน้ำมันบาง สีหัวเทียนแกนกลางที่เป็นกระเบื้องจะขาว ถ้าน้ำมันหนา สีหัวเทียนจะดำคล้ำ ถ้าเป็นแก๊สจะดูยากซักนิด เพราะมันจะออกขาวๆค่อนข้างตลอด

5. Broomy Broom

0
    0
    0
    เรื่องของระบบไฟก็ไม่ควรจะทิ้งประเด็นซะทีเดียว ลองตรวจสอบหัวเทียน สายหัวเทียนดูก่อนครับ อาจจะใช้วิธีการวัดความต้านทานของสายแต่ละเส้น หรือเวลากลางคืนมืดๆ ให้ติดเครื่องแล้วมองดูสายหัวเทียนดูว่ามีประกายไฟกระโดด ข้ามไหม มันจะเห็นได้ชัดเจนตอนมืดมากๆครับ

6. Broomy Broom

0
    0
    0
    และก่อนที่จะเลยเถิดไปอย่างอื่น ให้ลองเช็ค error code ก่อนว่าในระบบมีปัญหาอะไรที่ผิดปกติอย่างอื่นหรือไม่ครับ...

ขอบคุณอีกครั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้