อยากทราบขนาดล้อยาง MR2 ของแต่ละท่าน

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย หยวย, 24 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หยวย

หยวย New Member Member

3
    0
    0
    อยากทราบว่า MR2 แต่ละท่านใช้ล้ออะไร ขนาดหน้ากว้าง+เส้นผ่าศูนย์กลาง+Offset เท่าไหร่ ยางขนาดไหน แล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่า ถ้าติดส่วนต่างๆแล้วแก้ปัญหากันอย่างไรบ้าง

ล้อ(ติดมาตอนซื้อรถ)ขอบ 17" กว้างหน้า 8" Offset +35 หลัง 9" Offset +35 ยางหน้า 215/45/17 หลัง 225/45/17 แต่สภาพเน่ามาก เลยจัดการเปลี่ยนซะเป็น 225/45/17 และ 235/45/17 ตามลำดับ เพราะเห็นว่าของเดิมแก้มยางมันดึง หลังจากที่ได้เปลี่ยนช่วงล่างชุดใหม่แล้วใส่ล้อกลับเข้าไปกลายเป็นว่ายางด้านหน้าไปติดฐานสปริงนิดหน่อย ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะทำยังไงดีระหว่าง เปลี่ยนล้อหน้าใหม่หรือไม่ก็รอง Spacer เอาซัก3-5mm น่าจะอยู่ ตอนนี้เลยยังตัดสินใจไม่ถูก อยากทราบความเห็นของแต่ละท่านว่าจะเอายังไงดี

2. แหร่ม

แหร่ม Guest

0
    0
    0
    ยางหน้าติด

รถผมโชคติดรถเดิมๆ ไม่มีการโหลด ครับ ใส่แมก หน้า 8 หลัง 9 ออฟเซต +38
    ใส่ยาง หน้า 205/40/17 POTENZA S03 ยางหลัง 255/40/17 DUNLOP SP9000
    ยางทั้งสองเส้นไม่ใช่ขนาดโอเวอร์ไซด์แบบตระกูล YOKOHAMA ครับ หน้ามันเลยแคบนิดหน่อยเมื่อเทียบกับ โยโก ปรากฎว่าดีครับ ไม่ติด แต่อย่างใดครับ รถจะออกแนวๆหน้าทิ่มๆเล็กน้อยดูสวยงามครับ สำหรับยางหน้า 225 ของท่านมันกว้างไปหน่อยก็เลยติด ก็แก้ได้ทางเดียวอย่างที่ท่านว่าหล่ะครับรอง ซักหน่อยให้มัน "ยื่น" ออกมาหน่อย เพื่อหลบฐานสปริง แล้วไว้คราวหน้าเปลี่ยนยางค่อยว่ากันที่หน้าแคบกว่าเดิมครับ แต่ถ้าใจร้อนก็เปลี่ยนยางครับ ยาวงเก่าก็ขายทำทุนไปครับ

3. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ลองหาหระทู้เก่าอ่านดูก่อนครับ มีคนถามเยอะมากเลยครับ เกี่ยวกับคำถามแบบนี้ ลองดูครับ :):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้