ปัญหาเคร่ือง สั่นเดินไม่เรียบ ใช้น้ำมันตอนเครื่องเย็น

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pee, 12 สิงหาคม 2013

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pee

Pee New Member Member

25
    1
    0
    รถ B14 เครื่อง 1600 DNE ใช้แก๊ส แต่สตาร์ทน้ำมัน

เมื่อ 2 เดือน ก่อน มีปัญหา เวลา เครื่องเย็น สตาร์ท น้ำมัน เครื่องเดินไม่เรียบ สดุด

ถ้าเปิดแอร์ บางครั้ง ดับไปเลย ต้องรอให้เครื่องร้อน ๆหน่อย ปกติ

แต่ถ้าสตาร์ทแก๊สตรง ไม่มีปัญหา ลองแก้ไขดู

1 ล้าง ปีกผีเสื้อ เปลี่ยน หัวเทียน ไม่หาย

2 ยืม แอร์โฟร์ มาลองใส่ดู ไม่หาย

3 เปลี่ยนหัวฉีด ไม่หาย

4 เปลี่ยน ปั้มติ๊ก ไม่หาย

พอดีซื้อ ปั้มติ๊กมาทั้งชุด แรกก้อเปลี่ยนเฉพาะปั้ม

ช่างลองยกชุดปั้มติ๊กใส่ไปทั้งชุด คราวนี้หายคับ

เคร่ืองเดิน ดีกว่าเดิม

นำชุดเดิมมาดู ปรากฎว่า สายน้ำมั้นในปั้มติ๊ก แตก

เลยถอดปั้มติ๊กที่ซื้อมาทั้งชุดออก ลองเปลี่ยนเฉพาะ สายยาง หายคับ

ใครมีอาการแบบผม อย่าเพิ่งเปลี่ยนรัยมาก

ลองถอดสายน้ำมันดูก่อนคับ เผื่ออาจจาเปนแบบผม

ท่อเส้นนี้คับ

รอยแตกตรงปลายท่อ

2. ittiphol

ittiphol Member Member

83
    0
    6
    เหมือนผมเลย สต็าท เหยียบไม่ได้เลย จะดับ ต้องประคองไป รอตัดแก็ซ วิ่งได้ลื่นปกติ
    เคยล้างหัวฉีดมา ก็หายแค่เดือนเดียวเป็นอีก ตอนนี้มีคนแนะนำมาว่าให้ลองดูกรองเบนซิน แต่ยังหาร้านไม่ได้เลยครับ เชียงใหม่

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ท่อน้ำมันปั๊มติกมี 2 เส้น

จุ่มในถังน้ำมันตลอดเวลา

ถ้ากัดฟันใช้ของดีหน่อย แบบทนโซฮอลได้

ก็สบายใจใช้ยาวครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้