ถ้าวิธีแปลงช่วงล่าง b12

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย นายปณิทัศน์ สุขภาพ, 10 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้รถ nissan b12 ครับผมอยากจะแปลงช่วงล่างดานหลังใหม่ครับตอนนี้ผมว่าง sr 20 de ครับ ผมแปลงเบรคหน้าแล้วครับใช้เป็น skyline r32 แล้วครับ แล้วก็แปลงเบรคหลังแล้วเหมือนกันครับ โดยการแปลงนั้นผมเจาะดุมล้อใหม่ ทำจาก 4รู114 เป็น 5รู114 ครับ ใส่ล้อ R 32 get ครับ ปัญหาคือ รถผมไม่มีเบรคมือ ตอนที่ทำนั้น ผมนำดุมหลัง b13 มาใส่ครับ เพราะไม่ต้องแปลงโช้ค อะไรแต่ดุมหลัง b13นั้นมันดันเป็นดุมดิด ครับไม่ใช้ดุมดั้มดิดครับ ผมเลยอยากจะถ้าพี่พี่ว่า ถ้ารถผมต้องการจะมีเบครมือจะต้องทำอย่างไรครับ จะยกแพหลัง skyline มาใส่จะได้ไหมล้อจะยื้นเยาะไหมครับ แล้วจะทำได้ไหมครับ ผมอยากรู้ ถ้าไม่ได้จะทำอย่างไงครับถึงจะมืเบรคมือกับเข้าครับ :cry: :cry: :cry: :cry:

1. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้