ขอบ่นหน่อยยเรื่องFC2

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย ต๊ะBu, 7 มิถุนายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต๊ะBu

ต๊ะBu Guest

0
    0
    0
    ผมสงสารเพือนอ่า คืออยากจะถามหน่อยอ่ะคับ คือว่า....ผมอยากรู้อ่าคับว่าทำไม fc2 ค่อนข้างมีฝีมือเลยทีเดวนะคับแต่ทำไมทางผู้ที่จัดโครงกานนี้ ถึงได้ทำกลับ fc2 แบบว่าเหมือนพวกเค้าไม่ได้มีความหมายอารัยกับทางผู้จัดเลย
    ผมก้อม่ะรู้จาอธิบายยังไง ผมว่าหลายๆๆน่าจาเข้าใจ ผมคิดว่าโครงการนี้เปนสิ่งที่ดีและน่าสนใจมากเลยซึ่งทางตัวผมยังอยากให้แฟนของผมได้สมัครดูบ้าง แต่แล้วมันกลับทำให้คนๆๆหลายๆๆคนที่อยากจะเปนแล้วคอยเฝ้ารอที่จะสมัครในปีนี้ผิดหวัง เท่าที่ผมทราบมาหมือนพวกเค้าเปนแค่ตัวสำรองของทางผู้จัด
    อย่างเช่นตอนแข่ง3h ก้อเกือบจาไม่ให้fc2 ลงเพราะเนื่องจาเหตุผลว่าไม่มาซ้อมกาน??ก้อจาไม่ให้ลงแข่ง
    แล้วคนที่ไปซ้อมล่ะคับบบ???แล้วถ้าจาแข่งก้อให้ไปลงกะคนอื่นแล้วก้อจ่ายตังค์ด้วยนะ
    มันแฟร์แล้วหรอคับ???สำหรับคนที่ ทางสนามปั้นจากคนธรรมดา ให้มาเปนนักแข่งที่มีคุณภาพแล้วก้อเหยียบพวกเค้าให้ด้วยมือของทางสนามเอง

ขอโทดคับที่เขียนไปแบบนี้
    แต่ผมเห็นใจเพื่อนผมจิงๆๆ

2. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขอชี้แจงแบบนี้ครับ.......คุณสงสารเพื่อนคุณ...แต่คุณรู้หรือไม่ว่า...พวกเค้าเหล่านั้น..ละทิ้งโอกาสเอง...
    คุณรู้ไหมว่า...พวกเค้าเหล่านั้นขับโกคาร์ทฟรีๆ..เมื่อไรก็ได้...แต่ก็ไม่มาซ้อม..ไม่มาฝึกฝน...
    การแข่งขัน..ถามหน่อยถ้าไม่ฝึกฝน...ก็ไม่มีทางชนะ...ยิ่งเป็นผู้หญิงด้วย..จะเอาแรงมาสู้ผู้ชายได้อย่างไร
    ขับเร็วก็ได้ไม่กี่รอบ.....ขนาดให้มาฝึกยังไม่มา...ค่าใช้จ่ายก็ไม่เสีย...แล้วเค้ากำหนด ให้แต่ละทีม..3 คน
    คนที่มาซ้อมมีอยู่ 2 คน ยังไงก็ลงไม่ได้...เราก็หาคนมาแทนเพื่อให้ได้แข่ง......ส่วนมีFC ที่ไปอยู่กับทีมอื่น
    แล้วต้องเจ่ายเงินนั้น...เป็นเรื่องธรรมดานี่ครับ......คุณลองมองอะไรทั้ง 2 ทางบ้างสิครับ.....

ผมไม่รู้จะอธิบายอย่างไร...ผมก็เป็นหนึ่งในผู้ฝึกสอนเค้าเหล่านั้น...ถามหน่อยเถอะครับ....
    ญาติพี่น้องผมหรือไม่....ทำไมต้องมาฝึกคนเหล่านี้ให้รู้เรื่องการขับรถแข่ง...ตาแเดดทั้งวันเพื่ออะไรครับ
    ก็เป็นเพราะ..ต้องการให้เค้ามีความสามารถมีทักษะ....แต่พวกเค้า..ละทิ้งโอกาสเองครับ....
    ผมเองก็เสียใจด้วยที่....พวกเค้าละทิ้งโอกาส...และ การที่คุณสงสารเพื่อน ไม่ผิดครับ...แต่อยากให้มองภาพรวมๆครับ......เค้าเหล่านั้น ไม่มีวินัย...!!!!

ส่วนสุดท้ายของข้อความคุณ...ผมไม่ตอบเพราะ...ถ้าคุณเป็นคนที่มีความคิด และ มองอย่างเป็นกลาง คุณคงไม่ใช้คำพูดแบบนี้.....ขอขอบคุณครับ

3. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ไม่รู้เรื่องอะไรนะครับ ขอเสนอในแง่เงินๆทองๆดูนะ แค่ขับโกคาร์ทฟรี แข่งฟรี ก็เจ๋งสุดๆแล้ว

ไม่รู้นะเป็นผม ผมคิดแค่นี้ ต่อให้เหยียบ( คำที่พี่เจ้าของกระทู้พูดนะ)จนจมดินก็เหอะ ยังไงก็ยังคุ้ม

4. JAZZ ขาวจั้ว

JAZZ ขาวจั้ว New Member Member

79
    1
    0
    น่าเสียดายโอกาสมากๆครับ

5. pao300ce

pao300ce New Member Member

19
    0
    0
    น่าเสียดายแทนคนที่ไม่มาซ้อมทั้งๆที่ได้สิทธิ์ ซ้อมฟรี ขับฟรี
    พวกผมต้องเสียตังค์ค่าเดินทาง + ค่าเล่น ค่าสารพัด
    และการแข่งแบบเป็นทีมนี่ ถ้าใครซักคนไม่มาซ้อมก็คงต้องโทษคนนั้นล่ะครับ

6. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0

ขอออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ ผมเสียดายนะครับที่เข้าได้รับเลือกเข้ามาแล้วแต่ดันทิ้งโอกาสดีๆไป
    ลำบากนะครับกว่าจะเป็นFC2ได้ พอได้เป็นก็มาทิ้งๆมาๆหายๆ
    และผมก็เสียดายโอกาสดีๆที่อาจมีคนที่ขยันและมุ่งมั่นกว่านี้ต้องอดไป
    คุณต้องเข้าใจก่อนเลยนะครับว่า คำว่านักกีฬาคืออะไรคนเราจะเก่งได้ต้องมีความขยันซ้อมและมีวินัยในตนเองเป็นหลักครับ
    จะหวังพึ่งพรสวรรค์อย่างเดียวมิได้ครับ

นักกีฬาทุกอย่างครับต้องมีการคัดตัวกันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ และการแข่ง3ชม.ไม่ฟิตก็ขับไม่ไหวนะครับเป็นผู้หญิงด้วย
    ใจของผู้จัดก็คงไม่อยากให้ลงไปแพ้ยับหลอกครับ มีแต่ทำให้ได้ดีที่สุดเท่าที่จะจัดทีมได้
    ส่วนจาแข่งทีมอื่นให้ออกตังเองนั้นเป็นเรื่องปกติครับ
    fc นั้นไครเป็นคนฝึกมาหละครับ แค่คุณไม่แข่งให้เขามันก็ไม่ถูกต้องแล้วนะครับ
    หรือไม่ผ่านการคัดก็เป็นเรื่องปกติอีกหละครับที่เขาไม่ออกให้ถ้าคุณไปแข่งให้ทีมอื่น

ต.ย.ถ้าคุณฝึกผมมาแล้วผมไปขับให้ทีมอื่นคุณจะออกให้ผมไหมหละครับ(ใจเขาใจเราครับ)

ที่ออกความคิดเห็นนี่มิได้ทำให้ไครเกลียดนะครับแค่อยากให้เข้าใจกัน เพราะผมก็เห็นว่าFCบางคนไม่มาซ้อมจริงๆ หรือคนที่มาก็นานๆมาที ผมอยากให้มาใช้โอกาสให้คุ้มๆหนะครับ
    มันได้กับตัวเองนะครับทั้งความสามารถ วินัย ชื่อเสียง และสุขภาพ

7. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :sad:

:cool: เห็นด้วยกับอะมอนในคำว่ามี"วินัย" แต่ก่อนที่จะสร้างวินัยได้สำหรับผม ต้องกำหนดเป้าหมายก่อนจึงจะบีบตัวเองให้เข้าสู่แนวทางแนวปฏิบัติได้

ปล. คำแนะนำดีๆมาจากโปรอะมอนหลายคำครับ โดยเฉพาะเรื่องสาวๆ:eek:

:sad:

8. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    พิมพ์ตั้งเยอะชอบ วินัย คำเดียวเองหรืออาจารย์เต้ย(อาจารผมเรื่อง.....)

9. KUBICA

KUBICA Guest

0
    0
    0
    ฟังความข้างเดียวรึเปล่า!!!!

ทำไมไม่ถาม FC2 ที่ไม่มาซ้อมล่ะ ว่าทำไม!!!!!!!!
    ทนอะไรไม่ไหวรึเปล่า
    ขับฟรี ซ้อมฟรี ไม่มากันเป็นเพราะอะไร อยากรู้จากปากของ FC 2 เองจะชัดกว่าครับ หรือว่าตอนสอนไม่ได้สอนเรื่องมารยาท การวางตัว รึเปล่า ว่านักแข่งที่ดีต้องทำยังไง สอนแต่ขับให้เร็วอย่างเดียวรึเปล่า
    หรือที่มาเข้าร่วมโครงการเพราะอยากดัง พอโครงการไปได้ไม่สวยก็เลิกดีก่า ขับคาร์ทไปให้ได้อะไร รถใหญ่ก็ไม่ได้ขับ แข่งเถื่อนไปวันๆ ใช่ป่ะ

ออกมาชี้แจง ก็เหมือนเอาเด็กๆ มาขายนั่นแหละครับ ผมว่า เค้าไม่ดีเอง ไม่มาซ้อม ละทิ้งโอกาส ไม่มีวินัย
    เอ้า............... คัดเลือกกันมายังไง สอนกันมายังไง ฝึกกันมายังไงล่ะ สอนให้ขับคาร์ทเป็น แต่ไม่สอนระเบียบวินัยรึ แสดงว่าหลักสูตรโครงการมันไม่มาตรฐานอะดิ

แต่ถ้าน้องเค้าไม่ว่างติดธุระ ใกล้สอบ จะไปว่าน้องเค้าก็ไม่ถูกนะ ไม่ใช่นักแข่งอาชีพนี่ ผมว่าต้องดูเหตุผลของน้องๆ เค้าด้วยนะครับ ไม่อยากไปขับ ไปซ้อม เพราะใครบ้างคนรึเปล่า

เดี๋ยวมากันอีกเยอะ.......................................

10. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    สงสัยฟีเมลชุดนี้จะสวยเว้ย คนเป็นเดือดเป็นร้อนแทนกันตรึม

11. Hello Maemay

Hello Maemay New Member Lady Member

25
    0
    0
    เกิดไรขึ้นเนี่ย...งง
    แล้วคุณ KUBICA เนี่ย จะมารู้รายละเอียดดีได้ยังไง FC2 ไม่เห็นจะพูด จะบ่นอะไรกันเลยนี่ค่ะ
    ที่คุณว่ามาอ่ะ เค้าสอนทั้งหมดแหละ ขอออกความเห็นแค่นี่เเหละ.....FC1

12. fireblade!

fireblade! Guest

0
    0
    0
    น้องไม่มาซ้อม ผู้จัดตัดสินง่ายๆว่าพวกเค้าละทิ้งโอกาสเอง ทั้งๆที่ซ้อมก็ฟรี มีครูดีๆเก่งๆสอนด้วย แต่ก็ยังละทิ้งโอกาสของตัวเอง อืม.....น่าคิดว่าทำไม มันเป็นอย่างนี้ ผมขอฝากไรถึงผู้จัดโครงการนี้หน่อยละกัน ผมก็ไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเท่าไรนัก แต่ผมว่าการที่ทางผู้จัดออกมาพูดอย่างนี้ มันรู้สึกว่าผู้จัดยังมองโลกเพียงด้านเดียวไงไม่รู้ ปัญหาที่เกิดขึ้นผมอยากให้เรามา2ด้านกันดีก่า "เด็กไม่ดีหรือเราสอนไม่ดี ทำไมมันไม่อยากมากัน" ผมอยากให้คิดให้ถี่ถ้วนก่อน แล้วค่อยมาปัดความรับผิดชอบกัน เพราะเด็ก FC ก็ยังอยู่ในการปกครองของคุณ การที่คุณมาด่าเด็กของคุณให้คนอื่นฟัง มันรู้สึกไม่ดีเลยอ่ะ

13. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    อ่านกระทู้นี้มาหลายวัน เห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ ผมไม่รู้ว่าต้นเหตุมาจากอะไร
    และก็ไม่รู้ว่าทำไมมันถึงต้องมีปัญหา จนทำให้
    ฝ่ายหนึ่งรู้สึกว่าถูกทอดทิ้ง (ไม่ว่าจะเหตุผลใดก็ตาม)
    ฝ่ายหนึ่งคงรู้สึกว่าเสียเงินจัดขึ้นมาให้ฟรีๆ แล้วยังโดนอีก

ถ้าเป็นผม ผมคงมองหลายๆมุมครับ
    มุมแรก FC1 และ FC2 ผมถือว่าอย่างน้อยก็มีโอกาสดีกว่าคนอื่น ที่ได้เข้ามาสัมผัสกับกีฬา
    motorsport ส่วนเรื่องเวลาจะสั้นจะยาวจะอะไรยังไงทำไมไม่ขอกล่าวถึงแล้วกัน มันคงเหมือน
    รายการ reality show "AF" นะครับ อย่างน้อยต้องถือว่าได้มีโอกาส

อีกมุม คนจัดก็ลงเงินไปไม่มากก็น้อย ยังไงก็คงอยากให้โครงการมันมีผลลัพธ์ที่ดี ทั้งๆที่ผมเอง
    ก็ไม่เข้าใจว่าจะทำไปทำไม เพราะเมืองไทยกีฬาแข่งรถมันยังไม่สามารถทำให้เป็นอาชีพได้ หรือ
    ยังชีพได้ ไม่เหมือน "AF" นะครับ AF ทาง True ยังทำเทปขายได้ และ ทำให้เกิดอาชีพได้
    หรือ อย่างน้อยก็เป็นการสร้าง Brand recoginition สำหรับองค์กร True ได้

เอาเถอะครับ พอเถอะครับ จริงๆ มีอีกหลายมุมนะครับ แต่มันจะยืด.....
    แต่ถ้ามันทนกันไม่ได้ ทูนกันไม่ได้ ก็เลิกกันไปแต่นั้นเอง (ยังไม่ได้แต่งกันซะหน่อย 55555+)

14. Louis Hamilton

Louis Hamilton Guest

0
    0
    0
    Gig

It's called "Gig"

15. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    มาระบายอะไรกันในเวบหละคับ ไม่ไปที่สนามแล้วแสดงตัวแล้วนัดน้องๆ fc2 กับผู้จัดการมาคุยกันเลยดีมั้ยครับ เห็นแล้วน่าเบื่อจริงๆ โตๆกันแล้ว

16. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    เมล์ซาเล้ง

โชคดีที่ผมอยู่โครงการ" เมล์ซาเล้ง"ของพี่กิต เลยรอดไป... ขับก้อเสียตัง แข่งก้อเสียตังโครงการนี้ 555+ รู้สึกว่าจะเน้น ปั้นนักเที่ยวอ่างมากกว่านะคับโครงการนี้ เหอๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2007
  17. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขออยู่ด้วยคน

ขออยู่โครงการ เหน่ง ด้วยคน ....อยากเป็นนักเที่ยวอ่าง ตัว ยง อ่ะ :p

18. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    :eek:
    เลิ้กแล้วค่ะ หนู่เลิ้กติดอ่างแล้วค๊ะ

19. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    แบบนี้คุณเต้ยคงจะไม่มาตามนัดอีกแ ล้วสิครับ :D

ป.ล. ว่าแต่ชมรม "เมลซาเล้ง " ของพี่กิตตินี่น่าสนใจจริงๆครับ :D

20. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    ได้เลยครับ "เมลซาเล้ง" เดี๋ยวจัดให้
    แต่เหมื่อนที่เหน่งว่าอะนะ เสียตังค์ขับเอง เสียตังค์แข่งเอง
    แล้วเรื่องอ่างๆ ก็ต้องเสียตังค์เอง แต่ ถ้าไม่มีแรงทำอะไรในอ่าง
    บอกมาเดี๋ยวจัดมือปั่นไปเสียบแทนให้ ...แน่ๆ พี่ปั้นเองกะมือมาแล้วสองคน....
    (ปั้นเองกะมือ แล้วมันจะเป็นตัวได้ยังไงฟะ :D :D ) แต่แน่ๆ ปั้นออกมา
    เป็นหนุ่มน้อยทั้งคู่ แต่ความเจ้าชู้ไม่ธรรมดานะ คนโตเพิ่งจะ 6 ขวบเอง
    เมื่อคืนเจอหน้าพี่บอกว่า ชอบสาวๆ ที่เรียนด้วยชื่อ NANA สวยมากเลย
    ลูกพี่บอกว่ามองหน้าเค้าแล้วยิ้มให้ เค้ายิ้มตอบด้วยหล่ะ 555555555+
    วันนี้เลยบอกให้ลูกพี่ไปขอเบอร์โทรศัพย์แล้ว เดี๋ยวพ่อจะโทรไปจีบให้
    (จีบแม่น้อง NANA)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มิถุนายน 2007
  21. Showtime VW

Showtime VW New Member Member

37
    0
    0

มามุกเดียวกันเลย เวลาพาลูกไปส่งที่โรงเรียน พวกแม่ ๆ ก็จะเข้ามาทักทายเด็ก ๆ มั่ง เรามั่ง ทำตัวเป็นพ่อที่แสนดีสุด ๆ แต่ช่วงที่คุยด้วยนี่....เก็บข้อมูลสุด ๆ

22. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    อิอิอิ:D

23. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    5555555+++

อมพระมาพูดก้อไม่เชื่อ หน้าเนื้อใจเสือเชื่อไม่ได้ :nono:

:bathbaby: <-- -- P'Toey_PRC

24. ่j.......

่j....... Guest

0
    0
    0

ไม่รู้ว่าจิงๆเป็นยังไงนะ แต่ถ้าเรามีโอกาศอย่างที่ fc2 มีเราคงจะทำให้เต็มที่เพราะโอกาศอย่างนี้ไม่ได้ มีทุกคน มีอีกหลายคนที่อยากได้แต่เค้าไม่ได้ อย่างตัวเราเนี้ยสมัครมา 2 ครั้งแล้วแต่เราไม่เคยได้โอกาศนี้เลย ถ้าเป็นเรานะไม่ต้งสนใจอย่งอื่น ทำให้ดีที่สุด

25. amp_showtime

amp_showtime New Member Member

11
    0
    0
    :cry:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้